จากบท"นายกล้า"ของคุณโอ อนุชิต ใน กาหลมหรทึก ถ้าได้ชิงรางวัลควรอยู่ตรงหมวดไหนคะ?

จากหัวกระทู้ค่ะ
ถ้าบท"นายกล้า" ของคุณโอ อนุชิต ได้มีโอกาสเข้าชิงรางวัลกับเขา คุณคิดว่าควรได้ชิงที่นำชายหรือสมทบชาย และเพราะอะไรคะ

ขอวิเคราะห์ตามแบบมาตรฐานรางวัลสากลนะคะ
เพราะรางวัลในบ้านเรามักนับและเก็บรางวัลนำชายนำหญิงที่นักแสดง"ต้อง"อยู่ในสถานะพระเอกนางเอกดังเท่านั้นไปทุกเวทีแล้ว  

อยากทราบค่ะว่าถ้านับกันจริงๆแบบเอาสถานะออกไป ใครควรได้ชิงที่หมวดไหนกันแน่

ขอบคุณที่กรุณามาตอบกระทู้ค่ะ

ขออนุญาตแก้ไขเพิ่มแท็กค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่