[CR] รีวิว Fraser Place มะนิลา

ได้มีโอกาศไปมะนิลา ฟิลิปินส์ เลยอยากเอาข้อมูลที่พักและรายละเอียดเล็กๆน้อยๆมาฝากครับ
การแลกเงิน แลกที่ร้านซุปเปอร์ริชที่ชั้นล่างสุวรรณภูมิได้เลยครับ ผมเอาเงินบาทแลกเงินเปโซเลยครับ เรทตอนนี้ก็ 62.5บาทอลกได้100เปโซครับ
ทริปนี้พักที่ Fraser Place Manila ครับ อยู่ที่ เขตMakati ศูนย์กลางธุรกิจของมะนิลาครับ

จะเป็น  Service Apartment ห้องที่พักจะมี2ห้องนอน 2ห้องน้ำ มีห้องนั่งเล่นและห้องครัว สามารถทำอาหารได้ มีอาหารเช้าให้ด้วยครับ แต่อาหารเช้าไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่
ราคา2คืน 16,000เปโซ(ประมาณ10,000บาท) พักได้4คน
ริวิว ห้องพักกว้างขวาง สะอาด อยู่ใจกลางเมือง แต่เงียบสงบดี รวมๆถือว่าดีมาก แนะนำเลยครับ

เอารูปจิ๊ปนีย์มาให้ดูครับ เป็นรถขนส่งสาธารณะยอดนิยมของที่นี่ ราคาน่าจะ8เปโซตลอดสายครับ แต่ผมใช้ GRAB อย่างเดียวเลยครับ สะดวก ปลอดภัย ราคาไม่แพง
การเดินทางในเมืองแนะนำให้เรียกGRABครับ

สำหรับนักกินต้องไม่พลาดตลาด Dampa  Seaside ครับ
ที่ตลาดนี้จะขายพวกอาหารทะเลสดๆให้ลูกค้าเลือกซื้อ จากนั้นเอาของสดไปให้ภัตาคารที่อยู่ใกล้ๆกันปรุงให้ครับ
นั่งGRAB ไปที่ Dampa Seaside จากนั้นให้เดินทะลุแผงผลไม้เข้าไปนะครับ แถวนี้จะขายอาหารทะเลในราคาที่ถูกกว่าครับ

อาหารทะเลที่นี่จะสดและราคาไม่แพงครับ ราคาต่อรองได้ไม่มากครับ

พอเลือกซื้ออาหารทะเลได้แล้วแนะนำให้นำไปปรุงที่ที่ Hong Kong Master Cook Sea Food Restaurant ครับ ร้านนี้ใหญ่สุด เปิดตั้งแต่17.00น.เป็นต้นไปครับ

ไปทานกัน3คน รวมค่าอาหารและค่าปรุงแล้วตกคนละ1,100บาทครับ
แนะนำครับ อาหารทะเลอร่อยๆ สดๆ ไม่แพงจนเกินไปครับ

ขากลับแวะคาสิโนครับ Okada เป็นคาสิโนที่ใหญ่ที่สุดของที่นี่ครับแวะเข้าไปดูเฉยๆครับแป๊ปเดียว
อันนี้ไม่แนะนำนะครับ 555

สรุปปิดทริปเลยนะครับ ทริปนี้ไม่ได้เที่ยวอะไรมากมายครับเพราะมีเวลาน้อยครับ

ขอบคุณที่อ่านมาจนจบครับ
ชื่อสินค้า:   Fraser Place Manila
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่