มอไซค์ชนท้ายรถเก๋ง

สวัสดีค่ะวันนี้มาแชร์เรื่องมอเตอร์ไซค์ชนท้ายรถเก๋งนะคะช่วงก่อนปีใหม่ที่ผ่านมา พอดีวันนั้นแฟนไปส่งของขับไปทางตรงอยู่ๆมีรถเลี้ยวออกจากซอยโดยกระทันหันรถข้างหน้าที่ขับอยู่ก็เบรคแล้วรถแฟนเราหักหลบรถที่ออกจากซอยก็ไปชนรถคันที่เบรคอยู่ข้างหน้าซึ่งเป็นรถเก๋ง รถของแฟนเราเป็นรถมอเตอร์ไซค์ค่ะไม่เสียหายอะไรแต่ว่ารถของคุณลุงท้ายบุบนิดหน่อยแล้วก็ขอบไฟท้ายแตก คุณลุงเจ้าของรถบอกว่าไม่เอาเรื่อง เพราะว่าเข้าใจว่ามีรถเลี้ยวออกมาจากซอย แต่ว่าให้รอประกันมาประกันเรียก 12,000 แต่ถ้าจ่ายนะตอนนั้นลดให้เหลือ 6,000 แต่ตอนนั้นแฟนเราไม่ได้พกเงินไปก็เลย ต่อประกันเหลือ 5,000 เขาก็ไม่ลดให้ ไปจบกันที่โรงพัก วันที่ 30 /1/ 62 ประกันโทรมาแจ้งค่าเสียหาย 13,300 ถ้าผ่อนจ่ายเดือนละ 2,000 มีดอกเบี้ยแต่ถ้าแบ่งจ่าย 2 รอบจะลดให้ 20% เรามีวิธีที่จะทำให้เสียน้อยกว่านี้ไหมคะ  ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่