กู้สินเชื่อบ้าน TMB ที่ทำงานกับที่อยู่บ้านคนละที่

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเพิ่งไปยื่นเอกสารทำเรื่องกู้บ้านที่ ธ. TMB ค่ะ ยื่นกู้คนเดียว รายได้ 35,000 ต่อเดือน มีหนี้บัตรเครดิตที่เหลือที่ต้องชำระอยู่ 15,000 ที่ผ่านมาก็จ่ายเต็มมาโดยตลอดนะคะไม่เคยจ่ายขั้นต่ำ หลังจากยื่นเรื่องไป 2 วัน พนักงานทางสาขาโทรมาแจ้งว่าที่อยู่ที่ทำงานกับที่อยู่ที่จะซื้อบ้านอยู่คนละจังหวัดกัน  เราทำงานที่กรุงเทพค่ะ ส่วนบ้านที่จะซื้อคือที่ชลบุรี  ทางสาขาธนาคารแจ้งมาว่าคงจะไม่อนุมัติให้กู้ เพราะมีกรณีที่ลูกค้าไม่ได้ซื้อบ้านไปเพื่ออยู่อาศัยแต่ใช้เพื่อประกอบธุรกิจ แต่ทางสาขาจะยื่นเอกสารของเราไปที่สำนักงานใหญ่ให้ก่อนเพื่อการพิจารณา ทีนี้เราเลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วที่อยู่ที่ทำงานกับที่อยู่บ้านนี่มันมีผลในการอนุมัติสินเชื่อด้วยเหรอคะ ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย เราลองโทรไปเช็คกับธ.อื่นเค้าก็แจ้งมาว่านโยบายแบบนี้ไม่มีนะคะ คืองงมากจริงๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่