คนเจ้าชู้เลิกเจ้าชู้ได้ไหม?

เรารู้จักกับผู้ชายคนนึงมา 1 ปี  โดยการเป็นเพื่อนกันคบกันตอนนี้คือ 9 เดือน  เเต่เขาเป็นคนน่าตาดีมากๆในระดับนึง เราเป็นผู้หญิงธรรมดาค่ะ ตัวขาว
เราเริ่มคบกันก็มีปัญหาเรื่องการนอกใจ
คือเขาเเอบคุยกับผู้หญิงคนนึงในไลน์ค่ะ เเต่ผู้หญิงคนนั้นมีเเฟนเเล้ว เราก็ให้อภัยเขา
  จากนั้นมาเขาก็เริ่มเทคเเคร์เราค่ะมาเรื่อยๆจนช่วงปีใหม่ เราเริ่มทะเลาะกันซึ่งนำมาเป็นผลในการนอกใจครั้งที่สอง
เขาเเอบคุยกันกับผู้หญิงคนนึง ปามานว่าเขาเดินไปขอเฟสมาคุยกัน เราไม่รู้เรื่องเลยค่ะตอนนั้น เขาก็คุยกันโดยที่ผู้หญิงไม่รู้ว่าผู้ชายมีเเฟน เราจับได้ เขาก็บลอคเฟส บลอคเบอร์เราหนีเราไป ประมาณสัก 2ชม.ต่อมา เขามาพูดว่าเขาไม่ได้อยากทำ เขาไม่ได้คุยเเค่ผู้หญิงคนนี้คนเดียว ยังมีอีกหลายๆคนที่เเอบคุยกันโทรหากัน เราคิดว่าเขาคงเบื่อเราคงไม่ได้คิดอะไร  เพราะปกติเราจะคาสายนอนกับเขาเดทบทุกคืน เรารู้สึกว่าตัวเองโง่ทุกครั้งที่โดนหลอก ต่อจากนั้นมาเราหนีหายเขาเป็นเวลา 1 เดือน เขาเริ่มมาง้อกลับคืนดี ใจเราก็รักเขามากอยู่เหมือนกัน เราเลยกลับไปคืนดีกับเขา เขาบอกว่าเขาจะไม่ทำให้เสียใจเขาเริ่มร้องไห้พูดถึงอะไรที่เราทำให้ดีๆหลายๆอย่าง เรากลับมาคบกันค่ะ เขาไม่เคยคบกับใครนานเท่าเรา เราเป็นคนเเรกของเขา
เราจะทำไงให้กลับมามีความเชื่อใจ ไม่ระเเวงคะ กลัวเขาจะทำต่อ โอกาสที่เขาจะนอกใจต่อมีมากเเค่ไหน?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่