ตามหาไฟล์เสียง หรือแผ่นเดอะชอค ที้มีเรื่อง ส"วัสดีค่ะ"

ผมตามหาไฟล์เสียงอยู่เรื่องหนึ่งคับ มีชื่อเรื่องว่า สวัสดีค่ะ ซึ่งผมพยายามเสริทหาไฟล์ในกูเกิ้ล ใช้คำใกล้เคียงต่างๆ แต่ก็ยังหาไม่เจอ มีใครพอเคยฟังหรือได้ยินมั้งคับ ถ้ามีไฟล์เสียง หรือแผ่นต้นฉบับเลย จะดีมากคับ รบกวนด้วยนะคับ
เรื่องย่อก็ประมานว่า
"สวัสดีค่ะ" (หลอน 10 กระโหลก)

1.เป็นเรื่องเล่าผีสุดหลอนที่มาจากรายการThe Shock (หาต้นเรื่องไม่เจอ) เล่าว่า ลูกค้าสั่งซื้อลิฟต์และเป็นงานด่วนมากต้องรีบใช้ในวันถัดไป ซึ่งลูกค้าก็อยู่ทางภาคใต้การขนลิฟต์จึงต้องใช้รถ10ล้อและออกเดินทางให้เร็วที่สุด กำหนดการถึงที่หมายคือวันถัดไป
3.บีเสนอว่าถ้าเจอตลาดให้ซื้อแผ่น The Shock มาฟังจะได้ไม่ง่วงกัน ทุกคนก็ไม่ว่าอะไร จนในที่สุดก็ได้แผ่น The Shock มาฟัง ในขณะที่ฟังเพลินๆนั้นจู่ๆคนขับรถก็เบรครถดังเอี๊ยดดด ทุกคนในรถหน้าคะมำกันหมด ก็ได้ความว่ามีหมาดำตัดหน้ารถไป
อันนี้คราวๆ คับ
ถ้ามีรบกวนด้วยนะคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่