ลงทุนแบบไหนดีสำหรับมนุษย์เงินเดือนป๊อดๆ

ตอนนี้มีเงินทุนในการลงทุนอยู่ก้อนหนึ่งประมาณ3-4หมื่นบาท อยากทำให้เงินก้อนนี้งอกเงยมากกว่าเดิมครับ (ที่ดีกว่าฝากออมทรัพย์)
ขอคำแนะนำด้วยครับใจหนึ่งไม่กล้าเสี่ยงเล่นหุ้น(ไม่มีเวลานั่งดูหรืออ่านข่าวตลอดเวลา) แต่อยากขอคำแนะนำที่เป็นการลงทุนในกองทุนรวม และ สลากออมสิน ผมอยากจะถือยาวๆหน่อยประมาณ 5-10 ปี ครับ

ที่ผมเล็งๆไว้เบื้องต้นจะเป็น
1.กองทุนบัวหลวงทศพล
2.ซื้อสลากออมสิน
3.ทีเอ็มบี อีสท์สปริง

รบกวนแนะนำด้วยครับ  ผมไม่มีความรู้ และ ไม่ถนัดเรื่องการลงทุนจริงๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่