รวม Speech ของ Senbatsu จากงาน BNK48 6th Single Senbatsu General Election

สวัสดีค่ะ

เราเป็นแฟนคลับห่างๆนะคะ ข้อมูลไม่ลึก วิเคราะห์วิจารณ์ไปตามความรู้สึกส่วนตัว
ข้อมูลอาจจะพลาดบ้าง เพี้ยนบ้าง ติเตือนกันได้นะคะ

มาพูดถึงเสน่ห์ของงานเลือกตั้งอีกอย่างนึงกันดีกว่า ก็คือการกล่าว Speech ของสมาชิก

ต้องขออภัยนะคะที่ไม่ได้ทำของ Under Girl
เวลาไม่ค่อยมี เลยทำได้แค่ 16 คน และทำลวกๆด้วย แหะๆ

ส่วนตัวเรานะ เราชอบ speech ของ เจนนิษฐ์ที่สุด
คือจากใจ มีเป้าหมาย แถมทำให้แฟนคลับฮึกเหิม และรู้สึกว่าสะใจที่ได้ใส่เต็มที่
กับคนอื่นก็จริงใจนะ แต่ด้วยนิสัยคนไทย เกรงใจ รู้สึกผิด มันเลยยังไม่สุด

อีกคนนึงก็ปูเป้ ตรงนี้เราชอบที่น้องบอกความรู้สึกว่า
เออถึงจะมีคนรู้จัก ก็ใช่ว่าจะเป็นคนสำคัญ
ซึ่งมันอาจมีผลทำให้แฟนคลับมองมาว่าเออต่อไปควรทุ่มเทให้น้องมั้ย
หรือแม้แต่อาจจะเป็นการบอก อฟช กลายๆว่าหนูก็รอโอกาสอยู่นะ

คือการกล่าวสปีชเนี่ย มันทำให้การวางเป้าหมายของปีหน้าชัดเจนขึ้นได้เลยนะ
เราเลยคิดว่าการกล่าว speech นี่ก็เป็นโอกาสที่น้องได้ตั้งต้นสำหรับปีหน้า หรือกับงานประจำวันเลยทีเดียว
*** ปิดโหวต วันที่ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2562 เวลา 12:32:30 น.
1. ชอบ Speech ของใครกันบ้างเอ่ย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่