ทำไมฝรั่งหลายคนไม่ชอบ William Shatner ครับ?

จากที่ผมติดตาม Star Trek มา และได้ติดตามเหล่านักแสดงทั้งหลาย
ผมได้ค้นพบว่า ดราม่าในทวิตเตอร์เหล่านักแสดงนั้น

นอกจากคุณซูลู George Takei กับแฟนหนุ่ม ที่ลุงแกชอบโพสต์บ่นทรัมป์
ซึ่งผมกลัวเหลือเกินว่า ซักวันลุงแกจะโดนอุ้มไป

กัปตันเคิร์ก หรือ William Shatner ก็เดือดดาลไม่แพ้กัน
ทั้งดราม่าอันหลกหลาย การโพสต์ป่วนลุงแก (ทั้งแบบที่ แกล้งเบาๆเอาฮา กับเล่นแรงจนขำไม่ออก)

ผมยังพบว่า ลุงแกมีคนไม่ชอบพอสมควร ทั้งเรื่องที่ไม่ยอมไปงานศพ Leonard Nimoy
ที่เล่นบท Spock คู่กันมาตั้งแต่ตอนหนุ่มๆ หรือการที่ลุงไปให้สัมภาษณ์ต่างๆ

ใครพอสรุปได้บ้างครับ ว่าลุงแกไปก่อกรรมอะไรมา ทำไมร้อยแรงได้ขนาดนี้
ผมนั่งอ่านของ ตปท.แล้วไม่เก็ตเท่าไหร
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่