คาร์ลอส เคยรอซ กุนซืออิหร่านนี่จะมาคุมโคลอมเบียหลังจบเอเชี่ยนคัพจริงเหรอ

พอดีผมเพิ่งไปเห็นข่าวนี้
https://www.goal.com/th/ข่าว/กระแสแรง-เคยรอซโดดคมโคลอมเบยหลงจบเอเชยนคพ/1cyna5kkw2lff1nhjxz7ivl45t

และผมเพิ่งรู้ว่า โฮเซ่ เปเกร์มัน หมดสัญญากับโคลอมเบียไปตั้งแต่สิงหาคมปีที่แล้ว โดยไม่ได้รับการต่อสัญญาฉบับใหม่ หลังจากนั้นเกาอี้นายใหญ่โคลอมเบียก็ว่างมาโดยตลอด
เพราะฉะนั้นก็มีความเป็นไปได้สูงที่โคลอมเบียจะดึงกุนซือชาวโปรตุกีสรายนี้มาคุมทีมแทนหลังจบเอเชี่ยนคัพ ไม่งั้นโคลอมเบียคงไม่ปล่อยให้เก้าอี้นายใหญ่ว่างมาร่วมครึ่งปี

โดยกุนซือคนใหม่นี้จะเริ่มคุมทีมโคลอมเบียสู้ศึกkirin cup กับญี่ปุ่นช่วงเดือนมีนาคม ก่อนจะพาทีมลุยศึกโคปาอเมริกาเดือนมิถุนายน กับอาร์เจนตินา กาตาร์ และปารากวัย

ส่วนข่าวที่ว่าโคลอมเบียจะมาร่วมสู้ศึกchina cupที่จีนนั้น ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริง สื่อไทยชอบลงข่าวมั่วตลอด

ผมอยากฟังความคิดเห็นส่วนตัว ของคนที่เป็นแฟนทีมชาติโคลอมเบียครับ ว่ารู้สึกยังไงกับว่าที่กุนซือคนใหม่
ส่วนตัวผมอยากให้เปเกร์มันคุมทีมต่อยาวๆมากกว่า หรือไม่ก็หากุนซือที่เป็นชาวโคลอมเบียเก่งๆอายุราวๆ50กว่าสักคน คุมทีมยาวๆไปเลย
ช่วงนี้โคลอมเบียกำลังสร้างทีมและไปได้สวยกับฟุตบอลโลกใน2ครั้งที่ผ่านมา คือผมอยากให้สานต่อความสำเร็จนี้ยาวๆหลังจากที่ชวดบอลโลกมาตั้ง16ปี
คือผมไม่ได้ว่าเคยรอซไม่เก่งนะครับ แต่ด้วยอายุ65ปี และต้องมาเรียนรู้ระบบทีมกับนักเตะโคลอมเบียใหม่ อาจจะทำงานได้อีกอย่างมากก็5-6ปี และก็ต้องหากุนซือคนใหม่อีก
ส่วนฝีมือกุนซือคนใหม่ของโคลอมเบียนั้นจะเป็นยังไง ผลงานโคปาอเมริกาของโคอมเบียกลางปีนี้จะเป็นตัวชี้วัด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่