สมัครเป็นจุดรับพัสดุ (Drop Point) ของเจ้าไหนดีคะ ?

เพี้ยนสวัสดีเพี้ยนสวัสดีเพี้ยนสวัสดีเพี้ยนสวัสดี
คือ บ้านเราเปิดร้านขายของชำค่ะ อยู่ในตัวตลาด ใกล้วัดเเล้วก็โรงเรียน ช่วงนี้ค้าขายเงียบๆค่ะ เราจึงมองหารายได้เสริมค่ะ พอดีไปเจอร้านใกล้ที่ทำงานเรา เป็นจุดรับพัสดุไปรษณีย์เเละเปิดขายของชำร่วมด้วย จึงสนใจเเละหาข้อมูลคร่าวๆไว้ค่ะ ตอนเเรกๆดูของ Kerry , ไปรษณีย์ไทยค่ะ  เพราะเป็นเจ้าที่ขึ้นชื่อในวงการนี้  ต่อมาก็เห็นของ DPP (Drop Point Plus)  เเล้วก็ยี่ห้ออื่นๆในลักษณะนี้ เเต่มีค่าเฟรนไชนส์เเละสามารถขายบริการพ่วงเสริมอื่นๆอีก เช่น            
m-pay,ประกัน  อยากขอคำเเนะนำค่ะว่า ถ้าเป็นเราจะสมัครเป็นจุด drop point ของที่ไหนดี เพราะอะไร ข้อดี ข้อเสียของเเต่ละที่เป็นอย่างไรบ้างคะ ?

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ เเละขออภัยหากผิดพลาดประการใด กระทู้นี้เป็นกระทู้เเรกของเราค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่