ตอนนี้กำลังเรียนบัญชีปี 2 เทอม 2 หาที่ฝึกงานค่ะ

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามเกี่ยวกับการฝึกงานของนิสิตชั้นปีที่ 2 ในช่วงเดือนสิงหาคม 2562 ค่ะ

ตอนนี้หนูกำลังเรียนอยู่ปี 2 เทอม 2 ภาควิชาบัญชี คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี ม.แถวสามย่าน

พอดีว่าหลังจากกลับจากการไปแลกเปลี่ยนที่ต่างประเทศ จะเหลือเวลาว่างก่อนเปิดเทอม ตั้งแต่วันที่ 23 กรกฎาคม - 12 สิงหาคม 2562

ลองเสิร์ชหาข้อมูลแล้วพบว่าไม่ค่อยจะมีบริษัทไหนรับฝึกงานในระยะเวลาสั้นเท่านี้เลยค่ะ

เลยอยากมาสอบถามว่ามีองค์กรไหนพอจะเปิดรับนิสิตฝึกงานในตำแหน่งเกี่ยวกับการทำบัญชีบ้างไหมคะ

หากเป็นองค์กรที่สามารถเดินทางไปได้สะดวก (จากสามย่าน) จะดีมากๆเลยค่ะ

จุดประสงค์คืออยากหาประสบการณ์และความรู้เพิ่มเติมจากการทำงานจริงค่า

ปล.เพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกค่ะ หากผิดพลาดประการใดหนูขออภัยด้วยนะคะ(มีอะไรแนะนำกันมาได้เลยนะคะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่