สอบถามเรื่องการขอ Multiple Schengen กรณีแบบนี้ควรยื่นขอที่ประเทศอะไรค่ะ

สวัสดีค่ะ ในกรณีที่เรา มีทริปเดินทางตามด้านล่างนี้

24 - 30 มีนาคม      โปรตุเกส    โดยจะบินกลับไทยวันที่ 30 มีนาคมค่ะ
3 - 11 เมษา          อิตาลี    
11- 17 เมษา         โครเอเชีย   

ถ้าในเคสนี้ เรายื่นขอ multiple Schengen ที่อิตาลีได้มั้ยคะ เพราะอยู่อิตาลีนานที่สุด
ไม่แน่ใจว่าจะโอเคมั้ยในการเข้าโปรตุเกส และถ้าขอที่อิตาลี ทางอิตาลีจะโอเคมั้ยคะ
เพราะบินเข้าโปรตุเกสที่แรก และบินออกจากโปรตุเกสกลับมาไทยก่อน ถึงจะค่อยบินไปอิตาลี ในอีก 3 วันถัดมา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่