ระหว่างการจัดการโรงแรมกับธุรกิจการบิน เลือกอันไหนดีคะ?? ม.นอร์ทกรุงเทพ ต้องการคำตอบด่วนเลยคะ

คือตอนนี้เลือกไม่ถูกคะว่าจะเรียนอันไหน คือหลายๆคนแนะนำให้เรียนธุรกิจการบินคะ เพราะเงินเยอะหางานง่ายกว่า  แต่เรากลัวเรียนไม่ไหวคะ  เพราะไม่เคยคิดจะเรียนด้านนี้มาก่อนเลย เราอยากเรียนการโรงแรมเพราะว่าเราคุ้นเคยกับมันมากกว่า ไม่เหมือนการบินที่เราไม่คุ้นเลย แล้วอีกอย่างเค้ามีการสอนชงน้ำคะ เป็นบาร์เทนเดอร์ เราชอบมันคะเลยอยากเรียนการโรงแรมคะ แต่การบินก็ได้เงินเยอะกว่า เราควรทำไงดีคะ

หรือควรเรียนการบินให้จบแล้วหาโรงเรียนที่เปิดสอนการชงน้ำเอาทีหลังดีคะ  ตอนนี้เราก็ยังไม่ค่อยรู้ค่ะ ว่าอยากจะเป็นอะไรก็เลยเลือกไม่ถูกคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่