หนังสั้น "วาดฝัน" เรื่องราวของชายผู้ฝันอยากเป็นนักเขียนการ์ตูน

สวัสดีครับ ผลงานเรื่องนี้เป็นหนังสั้นที่ทำส่งแคทฟิล์ม เอาเพลงมาทำเป็นหนังเมื่อปีที่แล้วครับ  โดยผมได้เลือกเพลง วาดฝัน ของแจนจังมาใช้ครับ  ใครยังไม่เคยฟังเดี๋ยวจะแปะไว้ข้างล่างนะครับ

เรื่องย่อๆ ก็เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับผู้ชายคนนึงที่อยากเป็นนักเขียนการ์ตูน แต่อายุของเค้าเองก็ไม่ใช่น้อยแล้ว มันเป็นเรื่องของการเริ่มต้นตามหาความฝัน ความต้องการของตัวเองครับ เวอร์ชั่นที่ลงนี้ถือเป็นเวอร์ชั่นเต็ม ความยาวประมาณ7-8นาที ที่ตัดเพิ่มเพราะผมเป็นคนที่ชอบเขียนไดอาล็อกและสงสัยจะเขียนเพลินไปหน่อย จนเวอร์ชั่นที่ส่งประกวด5นาที มันกระชับไปมากกก ก็เลยออกมาเป็นเวอร์ชั่นนี้ ซึ่งออกมาตามความต้องการของผม ยังไงก็ฝากหนังไว้ด้วยนะครับ ติชมได้เต็มที่ ขอบคุณครับ^^
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ใครอยากรับชมภาพการ์ตูนในเรื่องก็ที่สปอยล์เลยครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เพลงวาดฝัน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่