ขอช่วยแนะนำที่ฝึกงาน เกี่ยวกับ(ภาษาจีน)หน่อยได้มั้ยคะ?

ปลายปีนี้ จขกท จะต้องฝึกสหกิจแล้ว แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะฝึกอะไรดีค่ะ  ที่คิดอยู่ก็มีโรงแรมค่ะ ล่าม งานบริษัท ไม่ก็สนามบินค่ะ  

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่เคยฝึกงานเกี่ยวกับภาษาจีน   ว่าฝึกเกี่ยวกับตำแหน่งอะไร อยู่จังหวัดไหน  แล้วเดินทางลำบากมั้ย มีเบี้ยเลี้ยงอะไรหรือเปล่า

มาแชร์  มาเล่าประสบการณ์ หรือแนะนำจขกท ได้เสมอนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลและความคิดเห็นนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ  

หากแท็กผิดห้อง ขอ อภัย ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่