แม่ๆคนไหนที่มีประสบการณ์ มีเลือดล้างหน้าเด็ก ช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะคะ

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นคนนึงที่ลุ้นมีลูกลุ้นทุกเดือนแห้วทุกเดือน😭😭
ปจด.เราจะมาวันที่27นี้ + - ไม่เกิน2วันค่ะ อาการเราเริ่มมีตั้งแต่หลังไข่ตก4วันค่ะ(วันไข่ตกเราดูจากในแอฟเอาค่ะ)

หลังไข่ตก4วันเรามีอาการปวดท้องน้อยหน่วงๆปวดหลังบางนิดหน่อย

หลังไข่ตก5-6วันมีอากาตปวดท้องน้อยหน่วงๆมีจี๊ดๆท้องน้อยเป็นบางคร้ง ปวดหลังนิดหน่อย

หลังไข่ตก7-8วันมีอาการปวดท้องหน่วงๆไม่ค่อยอยากอาหาร กินนิดหน่อยก็อิ่ม ท้องอืดนิดหน่อย

หลังไข่ตก9วันปวดท้องเดือนประจำเดือนจะมาแต่ปวดแปบเดียว(1นาทีก็หาย)ไม่ค่อยอยากอาหาร
กินนิดหน่อยก็อิ่ม ท้องอืดนิดหน่อย  เริ่มเจ็บหน้าอกเจ็บจุกนิดหน่อย

หลังไข่ตก10วัน วันนี้เริ่มปวดท้องน้อยแบบจะเป็นปจด.แต่ปวดพักๆเวลาเข้าห้องน้ำแล้วใช้ทิชชูซับจะมีเลือดสีชมพูจางๆติดออกมานิดหน่อยค่ะ หน้าอกยังเจ็บอยู่

ไม่รู้ว่าจะใช้เลือดจากการฝั่งตัว(เลือดล้างหน้าเด็ก)หรือเลือดเตือนจะปจด.กันแน่ เลยอยากถามทุกคนว่าถ้าเป็นเลือดล้างหน้าเด็กต้องไม่ปวดท้องใช่มั้ย ถ้าปวดท้องคือปจด.จะมาใช้รึเปล่า
เราอยากจะเทสเลยแต่ก็รู้ว่าต้องรอปจด.ขาดก่อน แต่มันลุ้นอ่ะเนอะเผื่อจะเจอ2ขีดจางๆบ้าง
ใครที่รอลุ้นมีน้องบ้างค่ะ มาแชร์อาการ(ความมโน)กันได้นะคะ เป็นกำลังใจให้แม่ๆทุกคนนะคะ✌✌
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่