จากวัดอรุณไป BTS ยังไง และควรตอบว่ายังไงเป็นภาษาอังกฤษ

เคยเจอฝรั่งแถววัดอรุณมาถามทางค่ะ ไป BTS มั้ง ไป MBK มั่ง แล้วเขาก็ไม่อยากไป taxi แล้วเขาก็ถามว่ามีรถเมล์ไหนผ่านบ้าง ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ปกติถ้าเราจะไป เราก็ไปขึ้นวินมอร์เตอร์ไซด์ตรงสี่แยก หน้ากองทัพเรือ (ฝั่งวัดอรุณ) ไปลง รร.ศึกษานารี แล้วเดินไปขึ้นสะพานลอยไปฝั่งตรงข้าม แล้วไปรอ 82 ลงที่ตลาดวงเวียนใหญ่ แล้วเดินยาวไปถึง BTS เลย

อยากทราบว่ามีวิธีอื่นมั้ยคะที่ง่ายกว่านี้มั้ยคะ หรือมีรถเมล์อะไรไปถึง BTS วงเวียนใหญ่เลยมั้ย (เราเข้าใจว่าวงเวียนใหญ่น่าจะเป็นสถานีที่ใกล้จากวัดอรุณที่สุดแล้วป่าว) เดินจากตลาดไปถึงตัว BTS วงเวียนใหญ่เลยเลยน่าจะไกล หรือปกติเขาขึ้นรถกระป๋องกันก็ไม่รู้ แล้วก็ไม่รู้จะอธิบายเขาทั้งหมดเป็นภาษาอังกฤษยังไงอ่าค่ะ

ปล. ขอศัพท์ว่าไปลงเรือข้ามฟากด้วยค่ะ พูดว่าอะไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่