(ตั้งครรภ์) เห็นหัวใจ จากนั้นไม่เห็นหัวใจ จะมีโอกาสกลับมาเห็นหัวใจไหม?

สวัสดีค่ะ
เราอายุ 29 ตั้งครรภ์ที่ 3 (คนที่สองแท้งสมบูรณ์)

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 9 w กว่า (นับตามประจำเดือน) แต่ตอนไปซาวด์ครั้งแรก ผลออกมาว่าอายุครรภ์ช้ากว่าปกติ ตามผลซาวด์ได้ 7 W หมอบอกปกติ ทุกอย่างโอเค เห็นตัวอ่อน หัวใจเต้นปกติดี

ตอนนี้มีภาวะแท้งคุกคาม เลือดใหล 6 วันแล้ว ไม่มีอาการปวดท้องใดๆ หมอให้นอนนิ่งๆ จนตอนนี้เลือดเริ่มใหลน้อยลงกว่าเดิมมาก เมื่อคืนไปซาวด์อีกครั้ง ปรากฏว่าเห็นตัวน้อง แต่หัวใจไม่เต้นแล้ว หมอบอกยังไม่อยากสรุปตอนนี้ จะให้โอกาสอีก และรอซาวด์อีกทีวันที่ 10 กุมภา นี้

เราไม่ค่อยสบายใจเลยค่ะ ร้องไห้เสียใจคิดว่าลูกคงไม่อยู่แล้ว แต่ยังมีความหวังอยู่บ้างแม้เพียงริบหรี่ มีความหวังว่าครั้งต่อไปจะเห็นหัวใจลูกเต้นอีกครั้ง

แม่คนไหนเคยมีประสบการณ์ หัวใจลูกเต้น ต่อมาไม่เต้น และกลับมาเต้นอีกครั้งมั้ยคะ? ครั้นจะรอกว่าจะถึงวันที่ 10 ก็นาน ทรมานใจจังเลยค่ะ เศร้า((

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคอมเม้นต์นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่