แต่งหน้ารับปริญญาเอง ด้วยเครื่องสำอางค์ Cute press คงทน เอาอยู่ไหมคะ

สวัสดีค่ะ มีนาคมนี้เรากำลังจะรับปริญญา มีการซ้อม 3 รอบ
ซึ่งค่าจ้างแต่งหน้าอย่างต่ำที่ทราบมาคือ 800 ต่อวัน (800 นี่ที่ดูคือแต่งแก่มากค่ะ) ช่างที่แต่งสวยก็ 1000+
ตกแล้ว 3 วันประมาณ 2,400

ปกติก็เป็นคนแต่งหน้าประจำอยู่แล้ว แต่จะแต่งเบาๆ ล่าสุดไปถ่ายรูปชุดครุยนอกรอบก็แต่งเอง
คิดว่าตัวเองก็แต่งพอได้อยู่ค่ะ แต่เครื่องสำอางค์ที่ใช้อยู่ ไม่มีตัวไหนที่เคลมว่าติดทน
เพราะตอนเลือกซื้อ คิดว่าแต่งหน้าไปเรียน ค่อยเติมๆเอาก็ได้

พอมีความคิดจะแต่งหน้ารับปริญญาเอง เลยจะซื้อใหม่ยกเซ็ตค่ะ
แบบไม่แพงเกินไป ปกติก็ใช้แค่แป้งกับลิปสติก Cute press อยู่ค่ะ
อยากทราบว่าถ้าใช้พวก palatte แต่งตา eyeshadow และอื่นๆของ cute press จะเอาอยู่ทั้งวันไหมคะ

รองพื้นกะไว้จะซื้อ Revlon ค่ะ
หรือหากมีเครื่องสำอางค์งบน้อยๆ ติดทนๆ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่