ถ้าเรียนสายปวช.แล้วจะไปต่อมหาลัยต้องเน้นเรื่องอะไรเพิ่มคะ?

คือเราจะเรียนคอมพิวเตอร์กราฟิกของสายอาชีพแทนม.ปลายอ่ะค่ะแล้วจะไปต่อดิจิตอลอาร์ตของมหาลัย อยากทราบว่าต้องเน้นอะไรเพิ่มมั้ยคะแล้วคณะดิจิตอลอาร์ตที่ไหนรับสายอาชีพบ้างคะ เพราะว่าส่วนตัวคิดว่าหลักสูตรม.ปลายไม่ตรงกับที่ต้องการเท่าไหร่ ถ้าใครพอมีอะไรแนะนำช่วยบอกด้วยนะคะไม่เกี่ยวกับคำถามก็ได้ค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่