กทม.มีคาเฟ่ งู 🐍 มั้ยคะ?

😳 เราชอบงูค่ะ แต่ไม่มีความพร้อมที่จะเลี้ยงเอง ใน กทม.มีคาเฟ่งู ให้จับๆ เล่นมั้ยคะ? (จินตนาการว่าเหมือนคาเฟ่หมาแมว 555+)
.
ส่วนสวนงู สถานเสาวภา เราเคยไปค่ะ ล่าสุดเพิ่งไปช่วงใหม่ ก็จะได้จับงูนิดหน่อยตอนถ่ายรูป แล้วนอกนั้นก็ยืนดูนอกตู้/นอกกรงค่ะ
.
หมา/แมว ยังไปหายืมของเพื่อนมาเล่นได้ แต่งูนี่ไม่มีใครชอบเลยค่ะ ตอนไปสวนงูก็ไปคนเดียว ได้อุ้มงูแล้ว จนท.ถ่ายรูปให้ค่ะ 🐍
.
ปล.งูที่สวนงูเอามาให้นักท่องเที่ยวถ่ายรูปตัวใหญ่สวยมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น