เป๊ก ผลิตโชคค่ายไวท์มิวสิคโดนขูฆ่านี่เรื่องจริงหรือล้อเล่นคะ

เห็นข่าวตกใจคลั่งไคล้ถึงขั้นขู่ฆ่ากันเพราะอยากเก็บไว้คนเดียว แฟนคลับคลั่งขนาดนี้เห็นมีแต่กับดาราดังระดับอินเตอร์   ดาราไทยก็เพิ่งเคยเห็นเป๊กนี่แหละที่ดูคลั่งมาก   จริงไม่จริงยังไงก็ขอให้เป๊กปลอดภัยนะคะ  เห็นข่าวแล้วกลัวแทนไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคุณจ้างบอดี้การ์ดเยอะ  ตอนแรกนึกว่าคุณดังแล้วเรื่องมากซะอีกค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
มีข้อความจริงๆ ค่ะ แต่ลงมือจริงตามที่พูดหรือเปล่านี่ไม่รู้ แต่ก็ต้องระวังไว้ก่อน
***ล่าสุดข่าวบอกเป๊กทราบเรื่องแล้ว แต่จะไม่แจ้งความ เพราะคิดว่า คงไม่ทำจริง*****

เป็นเพราะที่ผ่านมา 2 ปีแล้ว เป๊กเป็นคนที่เข้าถึงง่ายมากๆ ทั้งเรื่องกินและเรื่องอื่นๆ  (ตรงกันข้ามกับข่าว)
ดาราและทีมงานที่ร่วมงาน มาออกตัว confirm ให้หมดแล้วว่า กินง่าย ง่ายกว่าทีมงานด้วยซ้ำ แต่แค่กินจุแย่งทีมงานมากกว่า
การ์ดมีแค่ 1-2 คนเองค่ะ (ซังกับพี) นอกจากบางงานห้างกลัววุ่นวายเลยเพิ่มให้เอง
เพราะการ์ดส่วนตัวเป๊กจะรู้อยู่แล้วว่า นุช (ชื่อ fc เป๊ก) จะรู้และไม่รุมกันอยู่แล้ว

เสร็จทุกงานถ้าไม่รีบไปงานอื่น จะอยู่พูดคุย ถ่ายรูป และรับของจากนุชทุกคนด้วยมือเอง สกิลการรับของล้ำเลิศ
บางทีก็แหวกการ์ดมารับของ โดยเฉพาะของกินนี่สำคัญ จนนุชชอบเอามาให้
เพราะได้ของกินปุ๊บเข้าปาก หรือไม่ก็ถ่ายรีวิวมาให้ดู ตกดินก็กิน ช้อนเดียวกับนุชก็กินมาแล้ว
ยิ่งเห็นเป๊กกินอร่อย นุชก็ยิ่งเอามาให้เยอะมากกก จนอ้วนขี้นเกือบ 10 โล

รอยยิ้มเมื่อเห็นอาหาร

สำหรับคนที่ขู่นี้ (ไม่ใช่ fc) เขาแค่เคยเดินผ่าน event dutchie ของเป๊ก
แล้วเป๊กยิ้มให้ เพราะปกติเขาก็ยิ้มให้ทุกคน เลยชอบมาก
มาสมัคร twit ตอนแรกๆ ใช้ข้อความ 18+ xxx มาก เรายัง block ไม่สนใจ

ตอนหลังข้อความเริ่มแบบที่เห็น จะไปดักเจอบ้าง
จะเอาอาหารมาให้ เพราะรู้ยังไงเป๊กก็รับและกิน
อยากให้เป๊กตายจะได้ไม่ไปยิ้มให้ใคร ฯลฯ ช่วงนี้เลยต้องระวังงดรับของกินค่ะ
ป่านนี้เจ้าตัวร้องไห้แล้ว เพราะปกติของกินเพียบ
ความคิดเห็นที่ 18
จากความเห็นที่ 10
ขำประโยคท้ายมาก 5555 ขอมาตอบจขกท.นอกเรื่องตรงนี้นะคะ

ตอนแรกเราก็นึกว่า เป๊กสำอางเหมือนกัน แต่พอติดตามมา อืมหืมมม
ผมเหนียวบอกจะสระไม่สระสักที น้ำไม่ค่อยอาบ ฟันไม่แปรงค่ะุ บอกเมื่อคืนแปรงไปแล้ว หืออออ
กลับบ้านมาล้างเท้านอน ทั้งที่หน้ายังไม่ล้าง
เป๊กบอกว่า แค่จิตใจสะอาด อาบน้ำก็ไม่จำเป็น

ถ้าอยากรู้ตัวตน ลองดูรายการ Palit's World มี 10 ep นะคะ  
รับรองมุมมองเป๊กจะพลิกไปเลย หัวเราะจนปวดท้อง 5555

ep.2 นาทีที่ 3.30 น. รายการจับเวลาอาบน้ำได้ 27 วินาที (รวมเวลาใส่เสื้อผ้าแล้ว)
https://www.youtube.com/watch?v=Yy13iU0LL8M

แปรงฟันเหรอ มีการถามเพื่อนต้องแปรงไหม
ปกติแปทีเดียวตอนกลางคืน

โดนนุช (ชื่อ fc เป๊ก) แซวบ่อยเรื่องอาบน้ำและแปรงฟัน จน tw บอกแบบนี้

เป๊กไม่ใช้ค่ะเครื่องสำอาง เขาขี้เกียจทา แต่ชอบ Mask หน้ามากกว่า

ส่วนเรื่องกินเยอะ 5555
10 โลที่ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย แต่เพราะโชคกิน กินทุกอย่างยกเว้นของที่แพ้พวกกุ้ง ปู
คนอื่นกินจบจนจะกลับยังนั่งกินอยู่ สุดท้ายขอน้ำหมูกะทะกลับบ้านไปซดต่อ

อาหารสุดโปรด ปลาทู น้ำพริกกะปิ ปลากระป๋องบีบมะนาวก็จบ (ตอนเด็กๆ ดูดกะปิเล่น)
ความสามารถพิเศษแกะปลาทูแบบไม่มีก้างได้ (ภูมิใจเหมือนได้โนเบล)

ช้อนไม่ต้องใช้จกมือ น้ำซุบไม่มีถ้วยก็กัดตูดถุงดูดเอา กินข้าวบนรถตู้ นั่งพื้น

กินของตัวเองเสร็จ เริ่มเหล่ของทีมงานทำตาปริ๊บๆ น่าสงสาา
ดาราและทีมงานออกมาเม้าท์เรื่องแย่งอาหารมาหลายคนแล้ว อันนี้ตัวอย่าง

ความคิดเห็นที่ 14
ตอบผิดค่ะ จะตอบ คห 10 😑

1 ผลิตกินเยอะมากค่ะ กินทุกอย่าง คนที่วิดน้ำหมูกะทะใส่ถุงกลับบ้านได้ ไม่มีอะไรที่กินไม่ได้ (นอกจากแพ้)​ แล้วค่ะ

2 ผลิตรักความสะอาดค่ะ เค้าจะให้ความสำคัญกับความสะอาดของเท้ามาก เท้าเป็นตัวแทนของร่างกาย ถ้าเท้าสะอาด ผมไม่สระ หน้าไม่ล้าง น้ำไม่อาบ ฟันไม่แปรง ก็ย่อมได้

3 อย่าบอกว่าเป๊กร่างบางค่ะ อน่าให้ความหวังเป๊ก นุชพยายามให้เป๊กเลิกหลอกตัวเองว่าร่างยังแบบบางแล้วต้องใส่เสื้อสองชั้นสามชั้นแบบเมื่อก่อนอยู่ เป๊กควรรู้ว่าตอนนี้แค่เสื้อยืด 1 ตัว ก็เพียงพอแล้ว...
ความคิดเห็นที่ 1
จริงๆถ้าเป็นเรื่องคนมาทำร้ายนี่มันใจว่าเป๊กเอาอยู่เพราะสายดำ การ์ดก็มี แต่ห่วงเรื่องกินนี่แหละเพราะบางครั้งยื่นให้ก็กินเลย  ขนาดมีนุชส่งเสบียงให้ก็ยังไปแย่งเขากิน ถ้าไม่มีนุชส่งสเบียงคนรอบตัวผลิตก็อาจจะต้องลำบากหน่อยเพราะน้อลกินเก่งมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่