ทำไมสาวๆสมัยนี้ไม่ค่อยตั้งสเตตัสมีแฟนใน FB กันเลย

ตามคำถามกระทู้เลยครับ ไอ้เรานิก็ชอบเขาส่องทั้งเช้าทั้งเย็น แต่ไม่กล้าทักกลัวจะไปเป็นมือที่ 3 ของใคร
เราควรทำไงดี ฟรอมไปแบบไหนดีถึงจะรู้ว่าเขามีแฟนอยู่หรือป่าว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ตอนเรามีแฟนก็ไม่ตั้ง ไม่ค่อยอยากให้ใครรู้
เผื่อถ้าเลิกกัน แล้วเอาสถานะลงมันจะเจ็บปวด5555
รูปคู่ในเฟส ในไอจีก็ไม่ได้ลง ลงแค่ในสตอรี่ อยากรู้ส่ามีแฟนไหม ก็มาดูสตร.เอาละกัน5555

สำหรับเรา ถ้าจะมองว่าใครโสด ใครมีแฟนแล้ว มองยากนะสมัยนี้
อย่างเรา ในเฟสในไอจีไม่มีรูปเซลฟี่เท่าไร มีแต่รูปที่คนอื่นถ่ายให้ เวลาไปเที่ยวก็จะลากเพื่อนไปสักคน ให้เป็นช่างภาพ
แต่คนก็จะคิดว่าแฟนถ่ายให้

เอาจากที่เราทำนะ
เราว่าง่ายสุดคือส่องสตอรี่ไอจี อย่างเราถึงจะไม่ลงรูปคุ่ แต่เวลาไปเที่ยวไปเดทก็จะลงรูปวิว รูปอาหาร แล้วแท็กชื่อแฟนบ้าง
หรือถ่ายรูปแฟนที่นั่งทานข้าวอยู่ตรงข้ามแล้วแท็กชื่อ
ถ้าเจอคนลงลักษณะนี้ ก็ลองassumeไปก่อนว่าคนนั้นอ่ะ แฟนเขา 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่