[CR] Review-เล็บสวยด้วยราคาถูกกมันดีเว่อออ แบบเล็บตู้ปลาโทนชมพูหรูหรา ที่Morning Kiss Nail Story @Center Point Of Siam Square

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะสาวๆ ทุกคน วันนี้ฝนก็จะมารีวิว + แนะนำร้านทำเล็บที่นึง บอกก่อนเลยว่าร้านนี้เนี่ยเค้าดังมากจิงๆ
และคิวนี้คือแบบแน่นนนน (แต่ถ้ามีการจองก่อน จะดีกว่า walk-in มากกก แนะนำให้จองก่อนไป)
เดียวมาดูกันค่ะว่าคนเยอะจริงเปล่า เพราะฝนถ่ายบรรยากาศร้านมาให้ดูด้วย  พูดมาเนิ่นนาน
นั่นก็คือร้าน Morning Kiss Nail Story @Center Point Of Siam Square ที่จั่วไว้ที่หัวข้อกระทู้แล้วนั่นเอง

การเดินทาง ตามรูปด้านล่างนี้เลยค่ะ  หากใครต้องการเดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS ก็ได้นะ
อยู่ตึก Center Point Of Siam Square มีทางเชื่อมกับรถไฟฟ้า เดินเข้าตึกมา แล้วลงมาชั้น 2 อันนี้สะดวกมาก

ฝนเดินทางโดยขับรถส่วนตัวไปค่ะ จอดที่ตึก Siam Square One ซึ่งที่จอดน้อยมากกกกกกกกกก
แนะนำไปจอดพารากอนแล้วเดินมาน่าจะง่ายกว่าค่ะ แต่อย่างว่าค่ะที่จอดรถขึ้นอยู่กับดวง 5555
จอดตึกนี้ แต่ร้านอยู่อีกตึกนะคะ ฝนนี่เดินหาจนเป็นเหมือนคนหลงกรุงเทพเลยค่ะ เพราะตอนแรกคิดว่าอยู่ตึกที่จอด
แต่ป๊าววว เดินวนจนไปถามรปภ. เค้าบอกอยู่ตึกข้างๆจ้า บ้านนอกไปอี๊กก5555 เพราะสมัยก่อนที่ล่าสุดฝนมาค่ะ
นานมากก มาสยามก็เดินแต่ในห้าง เลยเสียเวลา เดินหานิดนึง ฝนนัดคิววันที่ 12 มค 2562 เวลาบ่ายค่ะ  
กว่าจะจอดรถ เดินหา ก็ถึงทันพอดีค่ะ +- นิดหน่อยไม่เกิน 5 นาที (เพราะการทำเล็บบอกเลยค่ะว่า ไม่อยากให้มาสาย
เลทกันเยอะ เพราะถ้าเราสายเยอะ คิวลูกค้าถัดไปก็จะเลื่อนเวลากันไปเป็นแถบๆ ยิ่งถ้าช่วงวันไหนลูกค้าเยอะๆเนี่ย
ห้ามสายเป็นชม.เลยนะคะ เพราช่างก็จะล็อคคิวลูกค้าไว้เลยแต่ละคน)

หลังจากเดินหลงกันไปหลายนาที ฝนก็มาถึงร้านกันแล้วค่ะ เย้ ร้านบอกเลยแว่บแรกที่เห็นนน
คือมันน่ารักกกกกกกกก มากกกกก โทนชมพูทั้งร้านค่ะ
ทั้งผลิตภัณฑ์ ชุดพนักงาน รวมๆ คือแบ้วอะไรอย่างงี้ 555

แล้วดูสิค่ะ คนเยอะไม่เยอะ
หันซ้าย
หันขวา
หันหน้า หันหลัง 5555 แน่นนนน

บอกเลยว่าแน่น ใครวอคอินนี่คือรอไปยาวๆค่ะ
บรรยากาศในร้านค่ะ มีเก้าอี้สำหรับคนทำเล็บเท้าค่ะ

เรามาดูตัวสินค้าในร้านกันดีกว่าค่ะ คือเยอะมากๆ สีทาเล็บ บอกเลยว่าครบทุกเฉดแน่นอน
เพราะเค้ามีถึง 500 เฉดสี เอาสิ๊ ใครเคยตามหาสีอะไรไม่เจอ บอกเลยมาร้านนี้มีนะจ้ะ
แพคเกจคือดีสวยหรูสุด ชอบมากเลยแพคเกจแบบนี้
ฝนเป็นคนนึงที่แบบ เวลาเลือกของ บางทีก็เลือกจากแพคเกจนะ
คือแบบสมมุติเจอลิป 2 แบบวางอยู่ สีคคล้ายกัน แต่อันที่แพคเกจสวย ฝนก็เลือกอันนั้นก่อน
แล้วยิ่งสีทาเล็บที่นี้บอกเลยว่าคุณภาพดีมากๆ เพราะเค้าผลิตออกมาเป็นยี่ห้อแบรนด์ของทางร้านเลยอะ
เลิศศศศศศศศศ (เพราะตอนที่ฝนทำ คือมีลูกค้ามาซื้อสีทาเล็บกันเยอะมากนะจนบางสีก็หมดเลยคิดดู)
ตาลายกันไปข้าง 555555 บอกแล้วเยอะจริงอะไรจริง แพคเกจใกล้ๆ คือสวยยยยยยยยยยมากกกกกกกกก

หรูหราฝุดๆ นอกจากแบบนี้ก็ยังมีแบบอื่นอีกค่ะ

ระหว่างที่รอคิวคนก่อนที่เก็บรายละเอียดนิดหน่อย ฝนก็ขออนุญาต ถ่ายแบบๆเล็บมาให้ดูส่วนนึงค่ะ
(เพราะของจริง มันเยอะมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก และสวยทุกอันจ้า โอ๋ยยเลือกไม่ถูกจิงๆ)

คือ ถ้าใครไม่มีลายในใจก็สามารถมาเลือกดูได้ค่ะ แต่ถ้ามีเวลาฝนว่าหาลายมาเลยก็จะประหยัดเวลาได้มากขึ้นค่ะ

เรามาเริ่มทำกันดีกว่า ของฝนเลือกเป็นแบบเล็บตู้ปลาค่ะ เพราะตอนนี้บอกเลยเป็นเทรนใหม่ล้ำสุดแล้วก้ฮิตสุดด้วยค่ะ
สำหรับใครที่ยังไม่ทราบมันคืออะไร ฝนจะอธิบายสั้นๆไว้ค่ะ
เล็บตู้ปลา จะเป็นการทำเล็บแบบที่พิเศษกว่าปกติ คือในเล็บเราจะมีน้ำอยู่และปลา(หรือตามดีไซน์แต่ละคน)
อยู่ในเล็บจริงๆค่ะ ก็คือเค้าจะฉีดเบบี้ออยส์ เข้าไปในตัวเล็บค่ะ แล้วก็ใส่กริตเตอร์ลงไปเวลาสาวๆขยับนิ้วกรีดนิ้ว
น้ำในเล็บก็จะไหลไปพร้อมกับกากเพชรประกาย ทั้งน่ารักและสวยสุดๆเลยแหละ
เดียวท้ายกระทู้ฝนมีลงคลิปให้เห็นชัดๆเลยค่ะ ว่าเป็นยังไง

โดยฝนรีเควส โทนชมพูไปค่ะ ช่างทำเล็บก็จัดให้เลย
ขั้นแรกก็ทำความสะอาด หน้าเล็บปกติ ค่ะ ฝนลืมบอกว่า ฝนเล็บสั้นค่ะ ทำครั้งนี้ฝนเลยเลือกที่จะต่อเล็บด้วย
สั้นแบบที่ว่าเท่ากับเนื้อเลย 5555 คืออยากทำเล็บ แต่ขี้เกียดไว้ยาวค่ะ เป็นคนไว้ยาวไม่ค่อยได้เลย

เสร็จแล้วก็ต่อเล็บค่า ชิววววมาก แท่นแท้นนนนนนนนนน เล็บยาวแล้ววว

ต่อไปก็เริ่มลงสีพื้นค่ะ

และเลือกตัวฝัง ช่างเค้าก็แนะนำตลอดค่ะ ว่าเอาอะไรดี แบบนั้นมั้ย โทนนี้มั้ย อย่างอันนี้ตัวฝัง สรุปฝนเลือกเป็นดอกไม้ค่ะ ที่นิ้วชี้

พอลงสีพื้นอะไรเสร็จเราก็ต้องมาเลือกกริตเตอร์ค่ะ ซึ่งมีเยอะมากกกก

และนี้คือทั้งหมดสีเตรียมไว้สำหรับเล็บของฝนค่ะ (ตระการตามากกก อิอิ )

และเราก็มาลุยกันต่อค่ะ

จนสุดท้ายก็ลงสี รายละเอียดแรกเสร็จค่ะ (ขออภัยภาพเบลอรูปนี้ ชอบจนมือสั่น 5555)

และขั้นตอนต่อไป คือออออออออออขึ้นตู้ปลานั่นเองงงง

ก็ชิวๆเหมือนเดิมค่ะ แค่ใช้เวลานิดหน่อย แต่บอกเลยว่าช่างตั้งใจทำมากกกกก
ใส่ใจทุกรายละเอียด จริงๆ คือเช็คแล้วเช็คอีก ทุกเล็บ แล้วยิ่งทุกเล็บของฝนไม่มีซ้ำ ต้องบอกเลยว่าขอขอบคุณช่างมากๆนะค่ะ

รูปภาพขณะฝนทำค่ะ คือลูกค้าข้างๆเปลี่ยนไป  2 รายแล้ว ฝนยังอยู่ 55555 ครองบัลลัง
เพราะงานตู้ปลาบอกเลยว่าใช้เวลาค่ะ แล้วช่างประณีตอีก คือมันคุ้มมมมมกับเวลาที่เสียไปจริงๆค่ะ

และแล้วววววววว เวลาผ่านไป ฝนนี่ตื่นเต้นทุกขั้นตอน ชอบดูการทำความสวยความงาม
คือมันไม่น่าเบื่อเลยจริงๆอะ ก็เสร็จสมบูรณ์ค่า เชิญชมกันได้เลยค่ะ
คืออกรี๊ดดดดดดดดดมากกกกกกกกกกก  โทนคือใช่หวานแหวว แล้วก็ถูกใจมากๆเลยยย

ชอบมากจริง ถ้าไม่มีลายในใจ แค่บอกโทนสี กับช่างก็ได้ค่ะ เค้าก็จะดีไซน์ถามเราไปตอบไป
ก็จะได้แบบที่ไม่เหมือนใคร แต่เป็นสไตล์เราไปอีกกก ปลื้มมมม

แอบบอกอีกนิดค่ะ ทางร้านเค้าก็จะมีทำอย่างอื่นด้วย มีต่อขนตา สปามือเท้า ด้วยค่ะ
และมีโปรโมชั่นเยอะมากกกก ฝนแนะนำให้ไปเข้าดูที่เพจทางร้าน แล้วนัดคิวก่อนเข้าไปทำ ย้ำเลยนะคะ นัดคิวไปจะดีมากกว่าเยอะเลย 55
ทางร้านมี 2 สาขานะคะตอนนี้ แล้วฝนได้ข่าวแว่วๆ ว่าจะกำลังไปเปิดอีสาขาที่แพททินั่มค่ะ

📍สาขาสยาม ชั้น 2 ตึก CenterPoint of Siam Square หน้าลิฟต์ ลงรถไฟฟ้า BTS สถานีสยาม ออกประตูเลข 2 แล้วเดินเข้าตึกเลย
จองทางไลน์ ได้ส่วนลดเพิ่ม ID:@morningkisslover
โทร 095-519-1681
เปิด 10.00-21.00 น.

📍ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น 3
(มีแต่บริการทำเล็บ)
โซนโรบินสัน ใกล้โรงหนังเมเจอร์
จองทำเล็บ
โทร 098-830-9896
ID : morningkissrangsit

วันนี้ฝนก็ไปก่อนนะค่า ไว้มีอะไรใหม่ๆจะมาอัพเดท แบ่งปันให้กับเพื่อนๆค่ะ บายยยย

แหมมม สีเล็บเข้ากับเคสโทรศัพท์ด้วยจริงๆ หวานนนนนนสวยหรูหรา สุดดด กรี๊ดดดดดดดดดดด
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เดียวฝนจะทำคลิปเทคนิคการใช้ชีวิตประจำวันในแบบฉบับเล็บยาว ที่ปกติเล็บสั้นทำได้ แต่พอต่อเล็บยาวแล้วทำลำบากมากขึ้น
ไม่ว่าจะเป็นถอดคอนแทคเลนส์ กดบัตร หยิบเหรียญ เดียวมีเทคนิคดีดีมาแบ่งปันค่ะ

ติดตามฝนได้ที่(ฝากกด Subscribe & Like Page ขอบคุณค่าา)
YOUTUBE : https://www.youtube.com/channel/UC_PcrBwKzYeEZSEaaBnreKw
PAGE : namfone
https://www.facebook.com/namfoneRAIN/

ขอบคุณค่าาา
ชื่อสินค้า:   Morning Kiss Nail Story @Center Point Of Siam Square
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่