เตรียมสอบ!

สวัสดีคะ พอดีว่าเราจะสอบเข้า รร. กาญจนาสวนกุหลาบ นครปฐม ซึ่งเราเป็นคนเรียนไม่ค่อยเก่ง (ถนัด สังคม ไทยนิดๆ วิทยาศาสตร์พอได้บ้าง เเต่คณิตศาสตร์ไม่ได้เลย!!!!)  ช่วยเเนะนำวิธีเตรียมตัวสอบเข้าหน่อยค่า....
ณ. ตอนนี้เรากำลังจะเรียนพิเศษกับพี่สาวที่เขาเป็นครูอยู่ค่ะ เเละก็มีซื้อหนังสือเตรียมสอบ+สรุป5วิชา(ตั้งเเต่ ป.4-6) มาอ่านเเละก็ทำไปด้วย อยากรู้ว่าต้องเสริมตรงไหนอีกไหมคะ? เช่น หาหนังสือเพิ่ม หาที่เรียน....??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่