กู้เงิน 400,000 ใช้หนี้และแต่งงาน ดีไหมครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
อมยิ้ม04ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ
สวัสดีครับ  ผมอยากกู้เงินเพื่อเอามาใช้หนี้ให้พ่อกับแม่ แล้วส่วนที่เหลือจะใช้จัดงานแต่งงาน ประมาณ 400,000 บาทครับ
ตอนนี้อายุ 25 แล้ว เป็นวิศวกรบริษัทแห่งหนึ่ง เงินเดือน 30,000 บาท OT ประมาณ 3,000 บาท ต่อเดือน รวม 33,000 บาท ส่วนเงินเก็บก็พอมีบ้างแต่ไม่พอครับ ไม่มีหนี้สินใดๆ นอกจาก กยศ ที่กู้เงินเรียน ประมาณ 285,000
ส่วนแฟนผมอายุ 25 ทำงาน รับราชการครู เงินเดือน 17,000  ก็คบกันมา เกือบ 7 ปีแล้ว ถ้าอย่างจะ ทำเรื่องกู้เงิน (กู้ร่วมเพื่อใช้หนี้ให้พ่อกับแม่แล้ว จัดงานแต่งพอดีพองามแล้วจะช่วยกันใช้หนี้)
สาเหตุที่ จะขอทำเรื่องกู้ หลักๆอยากจะให้พ่อกับแม่ได้หยุดทำงานบ้างก็เท่านั้นเอง พ่อกับแม่ก็อายุมากแล้ว

ขอบคุณทุกคำตอบครับ และทุกๆคนที่ให้คำแนะนำ _/\_อมยิ้ม04
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่