ย้ายโรงเรียนตอนม.5

เราอยู่โรงเรียนเดิมมา4ปีแล้วค่ะ ตอนแรกเราจะย้ายไปอีกโรงเรียนตั้งแต่ขึ้นม.4ใหม่ๆ แต่ด้วยเหตุผลบางประการเราเลยไม่สามารถย้ายได้ แต่พอช่วงม.5 อ่ะค่ะเราหมดปัญหาอะไรหลายๆอย่างแล้ว เราสามารถย้ายโรงเรียนได้หรือเปล่าคะ แล้วถ้าจะย้ายต้องทำยังไงหรอคะ ต้องติดต่อโรงเรียนปลายทางก่อนหรือเปล่าคะ แล้วต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ถ้าหากโรงเรียนนั้นตอน ม.4ต้องสมัครสอบเข้า แล้วเราย้ายไปเราต้องสอบด้วยหรือเปล่าคะ ป.ล.โรงเรียนที่เราจะเข้าเป็นโรงเรียนเอกชนหนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่