สอบถามทุนปัญญาภิวัฒน์

อยากทราบถึงทุนของ วิศวะ PIM ค่ะ คือเราไปหาข้อมูลมาแล้ว คือเกรดของเรา2.6แล้วเกรดของเราพอได้ไหมและเราสนใจอยู่สองทุนคือทุนเจียรไนเพชรกับทุนเพชร (โรงเรียนในเครือข่าย)
คำถาม
1.ทุนเพชร (โรงเรียนในเครือข่าย)มีโรงเรียนอะไรบ้างคะ?
2.แล้วต้องทำยังไงถึงได้ทุนมาคะ
3.ได้ทุนมาแล้วสามารถกูกยศ.กรอ.ได้ไหม
4.มีหอให้พักฟรีไหมคะ
5.มีงานให้ทำไปด้วยเรียนไปด้วยรึเปล่าคะ
ที่เราถามมาทั้งหมดนี้เพราะพ่อแม่เราต่างมีครอบครัวใหม่ซึ่งพ่อเราก็พอมีเงินอยู่แต่ทางภรรยาใหม่พ่อเขาไม่อยากให้เราใช้และพ่อเราก็เชื่อเขาคือแบบพ่อเราจะให้ก็ไม่กล้าให้ ส่วนแม่เราก็มีครอบครัวใหม่ซึ่งต้องใช้เงินกับครอบครัวนั้นฐานะไม่ดีเท่าพ่อ ซึ่งเราก็คิดว่าเราควรหาเงินเพื่ออยู่เพื่อใช้หาทุนเรียนเองจะได้ไม่ต้องพึ่งพาหรือลำบากใครมากเกินไปกว่านี้
และขอโทษด้วยถ้าเราเขียนผิดหรืองงไปหรืแท็กผิดห้องก็ขอโทษจริงๆนะคือนี่เป็นกระทู้แรกของเราค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่