ช่วยด้วยค่ะ รถฟอร์ดเฟียสต้าตัวท้อปของเราดันเล่นเครื่อง ซีดี ต่อบลูธูทไม่ได้หลังไปเปลี่ยนแบตมา ช่วยด้วยนะคะ

คือเมื่อวันที่ 1 มกราคมที่ผ่านมารถเราเสียสตาร์ทไม่ติดเรียกช่างมาช่างบอกว่าสายไฟตรงไดร์สตาร์ทเลยซ่อมไป 2300 และช่างบอกแบตมันเสื่อมพอดีต้องเปลี่ยนแบตด้วยนะ
เราเลยโทรสั่งซื้อแบตละเค้าก็มาส่งที่ร้านซ่อมแล้วเปลี่ยนให้เลยในราคา 2400 พร้อมเอาแบตเก่าให้ไป แต่ช่างคนก่อนเค้าดันถอดแบตออกก่อนไม่ได้สำรองไฟไว้ พอเปลี่ยนเสร็จเพลง ซีดี วิทยุ เครื่อง บลูธูทเล่นไม่ได้วันที่ก็ต้องรีเซ็ตไหม่ แต่ที่หน้าจอกดได้ปกติแค่ไม่มีเมนูให้เลือกเชื่อมบลูธูท กดตรงCD ก็ไม่ขึ้นอะไร กดได้แค่คำว่าเมนู
เราเลยเอารถเข้าศูนย์ตอนแรกช่างบอกต้องรีเซ็ตระบบไหม่แต่วันนี้ไม่ทันแล้วต้องมาพรุ่งนี้ ช่างอีกคนเลยเดินมาดูให้ถามอาการต่างๆ แล้วเค้ากดอะไรไม่รู้ แล้วสักพักก็ทำได้ เล่นได้ทุกอย่างปกติ ไม่เสียค่าใช้จ่ายขับรถออกมาสบายใจ
พอเมื่อเช้าวันที่ 6 เราเอารถไปล้างที่คาร์แคตอนเย็นเค้าเอารถมาส่งรุ่งเช้าเราขับรถไปธุระข้างนอกปรากฎว่าเป็นแบบเดิมอีกแล้วเล่นไม่ได้เหมือนเดิม
เราโทรไปที่ศูนย์แล้วเค้าบอกไม่ได้ว่าเป็นอะไร แล้วเราบอกว่าเคยไปแล้วให้ช่างทำให้แล้วเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวรอช่างติดต่อกลับมา
เราอยากรู้ว่ามันคืออาการอะไร มีใครพอแก้ได้มั้ย ต้องกดตรงไหนอะไรหรือป่าว
เครียดมากตอนนี้ ช่วยเข้ามาตอบด้วยนะคะ ไม่อยากเข้าศูนย์แล้วงบหมดแล้วตอนนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่