สอบถามการแปลการพยากรณ์ดวงครับ

อาทิตย์(1) เป็นตนุเศษ 
ดาว 6 ได้ตำแหน่งเกษตรในราศีตุลย์(6) ภพสหัสชะ(3)
ดาว 4 ตกในตำแหน่งประในราศีธนู(8) ภพปุตตะ(5)
ดาว 2 ตกในตำแหน่งนิจในราศีพิจิก(7) ภพพันธุ(4)
ดาว 7 ได้ตำแหน่งราชาโชคในราศีพิจิก(7) ภพพันธุ(4)

แบบนี้คืออะไร ผมพอรู้เรื่องแต่ตนุเศษ = จิตใจของตัวผมเอง แต่อย่างอื่นดูจะลึกไปหน่อย แต่อนาคตเมื่อว่างจากการทำงานปัจจุบันที่ทำอยู่ คงได้ศึกษาแบบจริงๆจังๆ เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบศึกษาเรื่องที่ตัวเองสนใจครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่