สอนพิเศษผ่าน Skype ยังไง

อยากสอบถามเพื่อนๆ ใน Pantip ครับว่าถ้าสอนพิเศษผ่าน Skype มีวิธี หรือมันจะโอเคไหมครับ
ผมสอนพิเศษ ภาษาอังกฤษให้คนที่ทำงานอยู่ แล้วรู้สึกว่าปัญหาทางเรื่องเวลาสำหรับคนทำงานค่อนข้างยาก เลยถ้าสามารถสอนผ่าน Skype น่าจะสามารถหาเวลาสอนได้ตรงขึ้น

เลยอยากจะสอบถามว่า
1. มีวิธีหรือ ไอเดียสำหรับการสอนผ่าน Skype ไหม
2. มีความคิดเห็นยังไง ถ้าเรียน ผ่าน Skype

ขอบคุณมากๆ ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Skype สามารถแชร์หน้าจอได้ครับ
ลองหาดูใน youtube ครับ
หาซื้อเมาส์ปากกาไว้ใช้สักอัน...เวลาสอนก็เปิดโปรแกรมที่วาดรูปได้
เช่น MS Paint หรือจะตัวอื่นก็ได้ครับ มีให้หาโหลด

ซึ่งเวลาแชร์หน้าจอ หน้าจอเราเขียนอะไรไป คนที่คุยด้วยจะเห็นหมดเลยครับ

หรือถ้ามีแทบเลตอยู่ก็สะดวกเหมือนกันครับ
แสดงความคิดเห็น