ขอคำแนะนำกล่อง tv digital หน่อยค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยค่ะ พอดีเพิ่งซื้อ smart tv ของ samsung มา
แต่ก่อนหน้านี้เพิ่งจะยกเลิกเน็ตบ้านไปช่วงประมาณก่อนปลายปีค่ะ - -" (เดิมใช้ของทรู)
กล่อง tv ก็เลยถูกเก็บกลับไปด้วยตอนนี้ก็ใช้แชร์เน็ตมือถือเพื่อดูพวก netflix, youtube
ดูช่องทั่วไปยังไม่ได้ ก็เลยอยากได้กล่อง tv digital สักตัวไม่ทราบว่าควรเลือกแบบไหนยังไงดีคะ

เพิ่มเติม ตอนแรกว่าจะติด internet บ้านของ true หรือ ais ที่ได้กล่องมาด้วย
แต่ติดเรื่องผูกมัดต่างๆ เช่น true ต้องเปิดเบอร์มือถือใหม่หรือเปลี่ยนมือถือเป็นรายเดือน
ais ไม่แน่ใจว่ากล่องนี่ถ้าเน็ตมีปัญหา tv จะดูช่องทั่วไปได้ปกติไหม ฯลฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่