ไปบางกระเจ้าโดยมอเตอร์ไซค์ ข้ามเรือที่ท่าไหนครับ

พอดีศึกษาในเว็บต่างๆ มาแล้ว แต่ยังแอบงงๆ ครับ

พรุ่งนี้ว่าจะไปบางกระเจ้าและแวะตลาดบางน้ำผึ้งด้วย ทีนี้อยากเอามอเตอร์ไซค์ข้ามไปด้วยครับ

บ้านอยู่แถวช่องนนทรี เห็นว่ามีท่าเรือช่องนนทรี ข้ามไปวัดบางกระเจ้านอกได้

ไม่ทราบว่าท่าเรือที่จะข้ามไปมันอยู่ตรงไหนเหรอครับ แล้วมอเตอร์ไซค์ข้ามได้มั้ย T T

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่