ลูกดิ้นต่อวันมากสุดควรดิ้นกี่ครี้งค่ะ

อยากทราบว่าแม่ตั้งครรภ์40วีค ลูกดิ้นต่อวันมากสุดควรดิ้นกี่ครี้งค่ะ เพราะดิ้นหนักและบ่อยมาก เพราะอ่านเจอมาว่าลูกจะดิ้นน้อยลงช่วงจะคลอดแต่นี่ดิ้นบ่อยกว่าเดิมค่ะ
พรุ่งนี้ครบกำหนดคลอดพอดีค่ะ หน่วงท้องบ่อยมากปวดหัวหน่าวจนไม่มีจิตใจจะทำอะไรเลย ท้องปั้นปนกับท้องแข็งลูกโก่งตัวบ่อยมากๆนอนอยู่ก็เป็น ปัสวะบ่อยถี่มากๆ อันตรายไหมค่ะ เวลาขยับตัวจะเจ็บอวัยวะเพศเหมือนจะฉีกขาดเลยค่ะ ไม่มีน้ำไหลออกจากช่องคลอดไม่ปวดท้องเหมือนประจำเดือนก็มีสิทธิคลอดได้ใช่ไฟมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่