หนูไม่มีตังเรียนหนังสือค่ะ อยากของานทำค่ะ

คือตอนนี้หนูอยู่กับแม่2คน แม่ก็ทำงานจ่ายค่าบ้านค่ากินก็ไม่ค่อยพอ พ่อหนูเลิกกับแม่ซึ่งช่วงแรกก็ไม่มีปัญหาพ่อส่งเงินมาให้เรียนหนังสือตลอด  แต่ตอนนี้พ่อมีครอบครัวใหม่ เขาเลยลืมที่จะส่งหนูเล่าเรียน ทั้งๆที่หนูตั้งใจเรียนสอบได้ที่1ที่2มาตลอด  เขาแยกแยะไม่ออกเลย เขามีรถขับมีขนมของกินของใช้กับครอบครัวใหม่เขา หนูน้อยใจแต่หนูไม่อยากจะเรียกร้องอะไรจากเขาอีก ช่วงนี้หนูเลยไม่มีเงินไปเรียน หนูเอาเงินไปวันละ50บาทมจากเงินเก็บที่พอมีอยู่นิดหน่อย ค่ารถหนูวันละ20  ที่เหลือก็กินข้าว ถ้าวันไหนไม่กินหนูก็เก็บไว้ทบของวันพรุ่งนี้ หนูเลยอยากขอความกรุณาพี่ๆที่เจอกระทู้นี้  พี่ๆคนไหนที่มีงานให้หนูทำบ้างหนูขอความกรุณาหน่อยค่ะ หนูอยู่ตลาดนิคมบางปู จ.สมุทรปราการค่ะ ของานที่ใกล้ๆบ้านหนูแถวตลาดบริเวณนี้หน่อยค่ะ หนูไม่เลือกงาน หนูอยู่ปวช.1 ค่ะ ตารางเรียนเทอมนี้หนูจะเลิกประมาณ 4-5โมงค่ะ หนูขอแค่จ้างหนูวันละ50ก็ได้ค่ะ  ใครมีงานให้หนูทำ แอดfacebook Ninlawan Amchay มาทีค่ะ หนูขอทำทุกอย่างที่เป็นงานถูกกฎหมาย หนูจะอายุ18เดือนมีนาค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่