ชีวิต...ดี๊...ดี... เขากระโจม

กระทู้คำถาม
มาเที่ยวราชบุรี พัก1คืน ได้ไปที่ต่างๆของ ราชบุรี
ก็ได้เห็น ธรรมชาติ ได้เห็นภูเขา ได้สัมผัสความงดงาม
หลังจากที่เคยคิดมาตลอดว่า เด็กยุคใหม่ ไม่ค่อยสนใจ
การท่องเที่ยวเชิงธรรมชาติแบบนี้ นึกว่าจะชอบแต่ไปนอก
ชอบแต่สิ่งแปลกตา ชอบแต่สะบาย ไม่ชอบลำบาก ครับ

แต่พอให้พวกเค้าได้พิสูจน์ด้วยตัวเอง ต่างก็ชอบมากครับ
ไม่บ่นสักคำ มีแต่รอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ ตลอดทาง
เกียนเคยคิดนะว่า เด็กยุคนี้ เขาจะชอบแบบเราไหม เพราะ
ส่วนตัวเองชอบ เที่ยวลุยๆ ลำบากๆ ผจญภัย ครับ

แต่วันนี้ บอกได้เลยว่า เด็กยุคนี้ ก็ไม่ไก่กาอาราเรแน่นอน..

ออกจากรีสอร์ท ตอนตี5 เหมารถขึ้นเขากระโจม

เสื้อหนาวไม่มี แบกผ้าห้มไปทั้งผืน เพราะไม่คิดว่าจะไปเขา

ผีหลอก 555

เส้นทางโหดมากๆ ไม่มีรถ4WDลำบากครับ ถ้าจะมาเอง
ยิ่งรถเก๋ง รถตู้ ขึ้นไม่ได้แน่นอนครับ ทางชัน โยกเยกสุดๆ

ย้ำเลยว่า ถ้าจะมาเขากระโจม เหมารถดีกว่าครับ1600บาท

ไช้เวลาประมาน40กว่านาที ก็ถึงยอดเขาครับ
รถแทบทุกคันที่ขึ้นมาถึง จะยกสูงแบบนี้ครับ

มาถึงก็ซื้อกาแฟ มาม่า เพิ่มความอบอุ่นก่อนครับ
มาม่า25 กาแฟ20

พาลูกมา5คนครับ ทริปนี้  มาถึงนี้ ยังเล่นเกมอยู่ด้วย
เกมสมัยที่ตัวเกียนอายุ20ครับ ไฟนอล แฟนตาซี ภาค6
อากาศเย็นครับ ลูกๆ ถือผ้าห้มคุมตลอดเวลา

เล่นอยู่1ชั่วโมงกว่า ก็ถึงเวลากลับที่พัก เพื่อทานอาหารเช้า

ถึงรีสอร์ทโดยสวัสดิภาพ ทานอาหารเช้าละครับ

ลองมาเที่ยวดูนะครับ เขากระโจม สนุกมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่