เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากสอบถามสำหรับการสร้างรายได้ใน YouTube ค่ะ (ขอความกรุณาด้วยนะคะทุกท่าน)

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้ตั้งคำถามเกี่ยวกับการสร้างรายได้ในยูทูปค่ะ ซึ่งเราเพิ่งจะหัดทำยูทูป และเมื่อผ่านกฎทุกอย่างแล้ว
รออีกเป็นเวลาสามเดือนกว่าๆ ยูทูปก็อนุมัติการสร้างรายได้ให้เราค่ะ โดยอนุมัติวันที่ 13 ธันวาคม 2561 ค่ะ

จากนั้นเราก็ทำคลิปลงเรื่อยๆ และก็ศึกษามาบ้างนิดหน่อย คือเขาบอกว่าต้องให้รายได้ถึง 10 ดอลล่าห์ก่อนใช่ไหมคะ แล้ว Adsense จะส่ง Pin
มาหาเราที่บ้าน  แต่ว่าก่อนหน้าที่รายได้จะถึง 10 ดอลล่าห์ ปรากฎว่ามีอีเมลล์ของ Adsense แจ้งเตือนเข้ามาบอกว่าเราาโดนระงับค่ะ
ซึ่งถูกส่งมาวันที่ 23 ธันวาคม 2561

เราก็ไม่รู้ต้องทำยังไงถึงจะยกเลิกการระงับได้ แล้วเราไม่รู้ว่านี่เป็นสาเหตุที่ Youtube ไม่ส่งยอดไปที่ Adsense รึเปล่า เพราะตอนนี้เรา
ทำรายได้ถึง 10 ดอลล่าห์แล้วค่ะ

แต่ไปดูที่หน้า Adsense ก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย เลข 0 เต็มไปหมดดดด

เราเพิ่งหัดทำด้วย บอกเลยว่าไม่เกทจริงๆค่ะ  ทำอะไรด้านนี้ไม่ค่อยเป็น เลยอยากให้ทุกคนช่วยตอบคำถามหน่อยนะคะ ว่าที่ Adsense ถูกระงับ
เป็นเพราะอะไร ทุกคนเคยโดนไหม แล้วแก้ไขยังไงคะ  การที่ Adsense ถูกระงับทำให้ Youtube ไม่แจ้งยอดมาที่ Adsense รึเปล่า  

หรือว่าจะเกี่ยวกับเรื่องวันรวบยอด เหมือนตัดวีค ที่ว่าทุกวันที่ 12 ของเดือนถึงจะแจ้งยอดอะไรประมาณนั้นรึเปล่าคะ ?
(แสดงว่าต้องรอดูประมาณ 12 มกราคม 2562 นี้ ใช่ไหมคะ ?)  

ท้ายนี้อยากขอโทษที่ถามเยอะไปนะคะ เป็นมือใหม่มากจริงๆ ไม่รู้อะไรเท่าไหร่ค่ะ แล้วก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่เข้ามาตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่