เราสามารถทำไรได้บ้าง กับคนที่เอารถมาจอดในบ้านคนอื่น

สวัสดีครับ โพสนี้เป็นโพสแรกผม
อยากจะถามตรงๆ เลยว่า เราสามาถทำอะไร กับคนที่เอารถมาจอดในบ้านคนอื่นได้บ้างครับ ไม่ใช่หน้าบ้าน แต่เป็นเขตในบ้าน เป็นที่จอดรถในรั้วบ้าน
เคยบอกหลายครั้ง แต่พอไม่อยู่ เค้าก็เอามาจอด กลับมาต้องเรียกให้ขยับทุกรอบ

ถ้าให้รถมายกออกไปขายเลยจะได้มั๊ย.......
หรือจับแยกชิ้นส่วนอะไหล่ อะไรงี้......
หรือเข็นเก็บเข้าในบ้าน ให้หาไม่เจอไปเลย......
เพราะอยู่ในเขตบ้านเรา
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ปิดประตูรั้วสิครับ ถ้าไม่มีก็ทำรั้ว ถ้าไม่อยู่ก็ปิดไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview