ขอคำแนะนำครับผมมีเลนส์มือหมุนgeekster​35mm​ f1.6อยู่แล้ว​ และกำลังสนใจkamlan50mmf1.1 มันให้ภาพต่างกันเยอะไหมครับ

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำครับผมมีเลนส์มือหมุนgeekster​35mm​ f1.6อยู่แล้ว​ และกำลังสนใจkamlan50mmf1.1 มันให้ภาพต่างกันเยอะไหมครับ​ ผมใช้กล้อง​em10​ครับ​ [ชอบใช้มือหมุนครับ]​หรือมีเลนส์มือ​หมุน​ตัวไหนแนะนำได้นะครับ​ขอบคุณ​ทุก​ความคิดเห็น​ครับ​ ขอบคุณ​สำหรับ​การแบ่งปันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview