การประปานครหลวง รับนักวิทยาศาสตร์ ที่จบสาขาเทคโนโลยีชีวภาพไหมคะ

พอดีดิฉันกำลังจะจบการศึกษาในระดับปริญญาตรี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีชีวภาพน่ะค่ะ ตอนนี้มีความสนใจอยากจะสอบเข้าบรรจุเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ในตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ ค่ะ แต่ว่าเคยลองไปเปิดดูเกณฑ์การรับนักวิทยาศาสตร์ของการประปานครหลวงแล้ว พบว่ารับแต่สาขาเคมี/ชีววิทยา/ชีวเคมี/จุลชีววิทยา/สิ่งแวดล้อม อ่ะค่ะ แต่ว่าสาขาเทคโนโลยีชีวภาพที่ดิฉันจบมาคือมีความรู้ทางด้านเคมี/ชีววิทยา/ชีวเคมี/จุลชีววิทยา/สิ่งแวดล้อมหมดเลยน่ะค่ะ เลยอยากจะสอบถามจากพี่ๆที่ทำงานในตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ของการประปานครหลวงน่ะค่ะ ว่าพอจะทราบไหมคะ ว่าทางการประปานครหลวงรับนักวิทยาศาสตร์ ที่จบวิทยาศาสตร์บัณฑิต สาขาเทคโนโลยีชีวภาพไหมคะ ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้าเลยนะคะที่เข้ามาตอบ และ ให้คำแนะนำนะคะ 😀
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่