อยากเข้าเตรียมอุดม ผมควรจะเริ่มอ่านอะไร

ตอนนี้ผมก็พอจะมีเวลาเตรียมตัวอยู่สําหรับการอ่านหนังสือเเต่ผมไม่รู้ว่าควรจะเริ่มจากอะไรอ่านตรงไหนหรือตรงไหนสําคัญโดยเฉพาะ
วิชาสังคม อังกฤษ ไทย ส่วนวิทย์คณิตผมพอรู้อยู่  เลยอยากขอถามคนที่เคยสอบมาเเล้วหน่อยครับว่าเขาเน้นเนื้อหาส่วนไหนเพราะตอนนี้ผมไม่รู้ว่าควรจะอ่านตรงไหน ยิ่งถ้าเป็นวิชาสังคมนะครับ ผมยิ่งไปไม่เป็นเลยไม่รู้ว่าควรอ่านเนื้อเน้นหาส่วนไหนละครับ เพราะข้อสอบมันยากอะครับเลยอยากจับจุดเนื้อหาให้ตรงกับข้อสอบเพื่อประหยัดเวลาในการอ่านมากขึ้นครับ สําหรับคนที่มาตอบ ผมขอบคุณมากจริงๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่