เม้าส์ไร้สายของ Microsoft ขึ้นไฟสีแดงค้าง ใช้ไม่ได้ พอเปลี่ยนถ่านใหม่ก็ยังใช้ไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ?

พอดีผมว่าเพิ่งเปลี่ยนถ่านได้ไม่นาน แล้วเมื่อคืนผมลืมปิดสวิตซ์เม้าส์ พอตื่นเช้าจะใช้งานเลยพบว่า เม้าส์ใช้ไม่ได้ ขึ้นไฟสีแดง ผมก็เข้าใจมาตลอดว่าถ้าขึ้นแบบนี้แสดงว่าถ่านหมดแน่ๆ แต่พอซื้อถ่านมาใหม่ๆมาใส่ก็ยังเป็นสีแดงและใช้ไม่ได้ ซึ่งครั้งก่อนเปลี่ยนก็ใช้ได้ปกติจนถึงเมื่อคืน แต่ไฟเปลี่ยนเป็นสีฟ้านะครับ
เลยอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร?  ปล.ผมเคยลืมปิดมาครั้งนึงแล้วแต่เปลี่ยนถ่านแล้วใช้ได้ แต่ครั้งนี้ใช้ไม่ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่