เรียน สอบถามเรื่อง cและrในวงจรครับ

ผมขอยกตย. จากวงจรไม้ตียุงนะครับ
ผมอยากทราบว่า ตัวC 0.33 ไมโคร และ R 1 M ตามที่ผมวงไว้ในรูป
ตัวC 0.33 จริงๆแล้วหน้าที่ของมัน ในวงจรตรงจุดนี้
เค้าใส่ไว้เพื่อจุดประสงค์อะไรครับ
และที่ต้องต่อขนานกันกับR 1 M เพราะเหตุผลอะไรครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview