หลังจากลูกป่วยเป็น RSV ก็ไม่สบายตลอด ทำยังไงดีคะ

ลูกชายอายุ 2.7 ขวบ แอดมิทรอบแรกเดือนตุลา61 เป็น RSV นอน ร.พ. 6 คืน ออกมาได้ อาทิตย์นึง แอดมิทต่อด้วยอาการปอดอักเสบอีก 6 คืน หายดีได้ประมาณ 1 เดือน (แต่ยังกินยาตลอด) พอเริ่มไปโรงเรียนก็ไม่สบายอีก เป็นหวัดไอไปโรงเรียนไม่เคยครบ 5 วัน ซักอาทิตย์ รอบที่ 3 ต้นเดือนธันวา61 แอดมิทอีก 6 คืน ด้วยอาการเดิม ไอ มีเสมหะ ออกจาก ร.พ. รอบ3 ไปโรงเรียนก็ป่วยอีก ตลอดเวลาตั้งแต่แอดมิทครั้งแรกจนถึงปัจจุบัน กินยามาตลอด สงสารลูกมาก พ่อกับแม่เครียดจนไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ มีใครเคยมีประสบการณ์บ้างไหมคะ อีกอย่างคือเค้ามีอาการเหมือนหอบด้วย บางทีไอจนอ้วก แล้วก็เหนื่อย สงสารลูกมากค่ะ  

ไปหาหมอมาเมื่อวาน 25/12/61 หมอบอกว่าหลอดลมอักเสบ ให้ยามาพ่น กลับมาบ้านไอทั้งคืนจนเสียงแหบ เสมหะเหนียวมาก ต้องทำให้อ้วกออกมาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่