ตัดต่อเสร็จแล้วกำลังจะRender แต่ลืมใส่1คลิปสำคัญลงไป ทำไงดีคะ ??

คือเราตัดต่อวีดีโองานกลุ่ม ส่งอาจารย์ค่ะ ใช้โปรแกรม Vegas pro
เป็นวีดีโอพาท่องเที่ยว ซึ่งเราตัดแต่ละคลิปเรียงเรียบร้อย ใส่เพลง ใส่เอฟเฟค เสร็จหมดแล้ว

แต่!!!! ตอนกำลังจะ Render เราเห็นว่าลืมใส่ลงไป 1 คลิป
ซึ่งถ้าเกิดจะเอาวีดีโอนั้นไปแทรกตรงกลาง มันก็ต้องเลื่อนทุกสิ่งอย่างออกไปทั้งหมด
และต้องไปเรียงใหม่ทั้งหมดให้เพลง เอฟเฟคต่างๆตรงกัน

มันมีวิธีแทรกวีดีโอตรงกลาง โดยที่คลิปอื่นและเอฟเฟคอื่นไม่ต้องเลื่อนมั้ยคะ

ปล.ไม่รู้ว่าอธิบายพอเข้าใจไหม ใช้ไม่ค่อยเป็นค่ะ พึ่งทำครั้งที่2แบบงงๆ
ปล.ไม่รู้แท็กถูกห้องไหม แต่ใครรู้มาตอบด้วยนะค้าา พลีสส!!
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่