เคยได้ยิน เกี่ยวกับ งานขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล ว่าทำ 2 วัน หยุด 2 วัน หรือ 15 วันต่อเดือนหรอครับ

เคยได้ยิน เกี่ยวกับ งานขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล  ว่าทำ 2 วัน หยุด 2 วัน  หรือ 15 วันต่อเดือนหรอครับ  

สมัย ม.6 หรือวัยรุ่นสมัยโน้น เมื่อ 15 ปีก่อน  ได้ยินข่าวการขุดเจาะน้ำมัน ว่า ทำ 15 วันต่อเดือน  แล้วให้ ทำกะ หรือ โททีเพิ่มในวันหยุดเอาจริงหรือไม่ครับ

เหมือนงาน แอร์ กับ สจ๊วต ที่ทำ 15 วันนะครับ รับโอทีเพิ่มเอา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่