คิดยังไงกับเพื่อนแบบนี้คะ

กระทู้คำถาม
คือหนูทะเลาะกับเพื่อนสนิทค่ะไม่ได้สนิทนานนะคะรู้จักไปไหนด้วยกันประมาณ2เดือนแล้วค่ะเพื่อนคนนี้เป็นคนนิสัยเสียค่ะ ทำตัวเหมือนพ่อแม่ไม่สั่งสอน พูดไม่มีหางเสียง ไม่มีมารยาท ทำตัวเทียบผู้ใหญ่ค่ะ แล้วเป็นคนชอบหาเรื่องคนแล้วขี้โวยวายด้วยค่ะ อันนี้นิสัยนะคะมีคำถามใช่ไหมคะทำไมไปด้วยกันได้หนูเป็นคนใจเย็นค่ะมีอะไรก็ยอมนางตลอดแล้วช่วงที่ไปไหนมาไหนด้วยกันหนูมีอะไรก็บอกนางหมดค่ะความลับหรือเรื่องอะไรที่ไม่สบายใจแล้วที่นี้วันนั้นทะเลาะกันค่ะแล้วหนูไม่ผิดนะคะนางงอนเรื่องหนูไม่ไปวิลัยกับนางตอนเช้าเพราะหนูบอกว่าไปเจอกันอยู่วิลัยเลยแล้วนางก็งอนค่ะแล้วคือนางไม่ชอบแฟนหนูด้วยวันนั้นแฟนหนูมานอนหอค่ะแล้วพอวันต่อมาหนูก็ถามว่าเป็นอะไรโกรธอะไรขอโทษหนูทักแชทไปขอโทษประมาณ3รอบค่ะนางไม่ตอบค่ะหนูเลยไม่ง้อที่นี้วันต่อมานางเอาเรื่องของหนูไปพูดให้เพื่อนที่เล่ยด้วยกันฟังค่ะแล้วเพื่อนในห้องก็ไม่พากันเล่นกับหนูค่ะนางเอาความลับหนูไปบอกเพื่อนหนูเรื่องที่หนูเคยบอกนางนางเอาไปบอกคนอื่นหมดเลยค่ะแล้วเพื่อนก็พากันโพสด่าหนูค่ะที่นี้มันมีเพื่อนคนนึงมาเล่ยกับหนูนางก็พยายามทำไม่ให้เล่นกับหนูค่ะแบบพูดเรื่องหนูเสียๆหายๆค่ะพยายามทำให้เพื่อนคนอื่นไม่เล่นด้วยแล้วที่นี้นางก็พยายามทำให้เพื่อนคนอื่นตามนางค่ะนางมีกล้องก็ชวนเพื่อนคนอื่นไปถ่ายรูปกันค่ะพอกลับมาเขาก็ไม่เล่นกับหนูค่ะห้องหนูมันจะมี3กลุ่มที่นี้เพื่อนอีกกลุ่มมาบอกหนูว่านางเอาเรื่องหนูไปพูดให้เพื่อนฟังค่ะพูดแบบไม่เหมือนคนอ่ะค่ะพูดพยายามทำให้เพื่อนเกลียดหนูแต่เพื่อนกลุ่มนี้เขาก็พยายามบอกนางว่ามันไม่ใช่เรื่องจริงนะอย่าไปเชื่อที่นางพูดแล้วนางก็ทำท่าเหวี่ยงอ่ะมันมีคำนึงหลุดปากมาคือ กผ้ช่างสิทำให้กูเกลียดเอง แล้วเพื่อนคนไหนที่มาเล่นกับหนูนางก็พยายามแย่งไปค่ะเอาของมาล่อ หนูควรทำไงดีคะ ปล่อยวางเหรอค่ะ เพราะอยู่ห้องเดียวกันนางก็จะพาเพื่อนจิกหนูค่ะ หนักใจมากค่ะอึดอัดตอนนี้หนูก็เล่นกับกลุ่มผช.ค่ะ หนูหวังว่าสักวันนางจะไม่มีเพื่อนเพราะนางนิสัยไม่ดีเพื่อนๆที่เล่นกับนางอยู่ตอนนี้คือเขาน่าจะเอากล้องนางไปถ่ายรูปค่ะผลประโยชน์😢😢
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่