[CR] รีวิวศัลยกรรมจมูก หมอเดียวกับคุณGG!

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่า เนื่องจากวันสองวันนี้ เห็นข่าวจมูกใหม่คุณกุ๊บกิ๊บกำลังเป็นที่ฮือฮาเลยค่ะ
วันนี้ก็เลยตั้งใจเขียนกระทู้รีวิวจมูกเผื่อเป็นทางเลือกให้หลายๆท่านได้ตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ
เพราะว่าคุณหมอที่ไปทำจมูกด้วย คือท่านเดียวกับคุณกุ๊บกิ๊บพอดีค่า
** เรายืมยูเซอร์ของเพื่อนมาใช้นะคะ ไม่ใช่ยูเซอร์ส่วนตัวของเราจ้า **

ก่อนอื่น มาดูรูปก่อนทำศัลยกรรมแบบชัดๆ ไม่หลบมุมกันค่ะ

เดิมทีเป็นคนจมูกสั้นมากๆค่ะ โดยรวมสั้น ปลายสั้น ไม่มีสัน รวมๆเรียกง่ายๆให้เห็นภาพคือเป็นคนจมูกหมูค่ะ T^T
ซึ่งเวลาแต่งหน้า ต้องพึ่งการเฉดดิ้งเยอะมาก เวลาถ่ายรูปก็ต้องเหนื่อยหามุมหนักกว่าชาวบ้านเค้า พูดแล้วเศร้าค่ะ
ก่อนทำจมูก เราก็หาข้อมูลค่อนข้างเยอะเลยค่ะ ทำทั้งทีก็อยากให้ออกมาโดนใจเลย (ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบง่ะ) และที่สำคัญ ข้อมูลจากหลายๆที่ให้ความว่าจมูกสั้นทำออกมาให้สวยและธรรมชาติค่อนข้างยาก เพราะเนื้อก็จะไม่ได้มีเยอะ ถ้าฝืนทำโด่งไป เสี่ยงทะลุอีก ช่วงนั้นหนักใจมากค่ะว่าจะเอายังไงดี อยากสวยก็อยาก

พอหาข้อมูลไปหาข้อมูลมา จมูกยังไม่ทันได้ทำ ก็เกิดความรู้สึกอยากทำตาขึ้นมาอีกค่ะ 555555+

ซึ่งปัญหาตาก็คือ เป็นคนชั้นตาไม่เท่ากันค่ะ มันก็จะกวนๆใจเวลาแต่งหน้า บางครั้งต้องติดเทปตาสองชั้น เลยอยากทำให้มันเท่ากันนั่นเอง

จากการหาข้อมูล และเห็นตัวอย่างมามากมายเราก็เลือกคุณหมอคิมฮักยอง โรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ  (มารู้ทีหลังว่าคุณกุ๊บกิ๊บทำกับคุณหมอคิมด้วยยิ่งฟินเลยค่ะ ดีใจที่เลือกไม่ผิด >_<)

มาดูรูปเซลฟี่ก่อนทำกันอีกครั้งค่า

ในที่สุดก็ถึงวันผ่าตัด...
จริงๆ ก่อนหน้านี้ไม่รู้สึกตื่นเต้นอะไรเลย แต่พอถึงวันจริงดันรู้สึกตื่นเต้นมากๆ ไม่รู้ว่าเพราะอากาศหนาวหรือว่ากลัว55+
มาถึงเจ้าหน้าที่ก็พามาเปลี่ยนชุดก่อนเลย ในกระเป๋าจะมีชุดคนไข้ สลิปเปอร์ให้

ก่อนผ่า ได้เจอคุณหมอคิมอีกครั้ง คุณหมออธิบายเกี่ยวกับวิธีการผ่าตัดและทำความเข้าใจกันเรื่องทรงที่ต้องการ

คุณหมอออกแบบทรงจมูกให้ประมาณนี้ หลักๆ คือเพิ่มความโด่งของดั้งจมูกตั้งแต่หัวตา, ยกปลายจมูกให้สูงขึ้น, ดึงปลายจมูกให้ยาวลงมานิดนึงเพื่อปิดรูจมูก  ทั้งหมดนี้ใช้ซิลิโคน, กระดูกอ่อนในจมูก และกระดูกอ่อนหลังหูค่ะ

ส่วนตาก็ใช้วิธีเย็บกล้ามเนื้อตาให้ชั้นตามีขนาดใกล้เคียงกันมากที่สุด(คุณหมอบอกว่าใบหน้าคนเราไม่มีทางทำให้เท่ากันได้ 100%นะคะ) การเย็บกล้ามเนื้อตาตรงนี้นอกจากจะช่วยปรับชั้นตาให้เท่ากันแล้ว ยังช่วยให้เราลืมตาได้เต็มที่มากขึ้น แก้ปัญหาตาง่วงได้ด้วยค่ะ

เราเข้าห้องผ่าประมาณ 11.00น. มีพยาบาลมาฆ่าเชื้อ, ตัดขนจมูก, เตรียมความพร้อมทุกอย่างให้ระหว่างรอคุณหมอ จำได้ว่าเห็นคุณหมอเดินมานั่ง จิ้มๆ ที่ตา สักพักก็หลับไปเลย ตื่นมาอีกทีประมาณ 15.00น. กว่าๆ ความรู้สึกเหมือนเพิ่งหลับไปแป้บเดียว ตอนตื่นมาเข้าใจว่าหมอเพิ่งทำตาเสร็จอย่างเดียว แต่ที่ไหนได้ ตื่นมาก็มีดั้งด้วยแล้วจ้า555+

รูปแรกหลังจากมีสติ ก็ยังงงๆ อยู่ เลยขอพยาบาลนอนต่ออีกสักพัก ความรู้สึกตอนเพิ่งตื่นคือมีแค่มึนๆ เจ็บหูอย่างเดียว ส่วนตากับจมูกนี่ไม่มีความรู้สึกเจ็บเลย

นอนพักสักพักนึง พอหายมึนแล้วก็กลับบ้านได้

เนื่องจากเราไม่มีเลือดกำเดาไหลเลย พยาบาลจึงให้เอาผ้าก็อตที่แปะที่ปลายจมูกออกได้  และกรณีของเราไม่มีสำลียัดในรูจมูก การหายใจจึงสามารถหายใจได้ปกติ แค่คัดจมูกเล็กน้อยเหมือนตอนเป็นหวัดแค่นั้นเอง

เดี๋ยวมาอัพเดทต่อให้นะคะ ขอไปทำธุระก่อนจ้า
ชื่อสินค้า:   ศัลยกรรมเกาหลี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้รับบริการดูแลหลังผ่าตัดเพิ่มเติม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่