เพิ่งย้ายมาเช่าห้องอยู่ใกล้ๆที่ทำงาน เพิ่งรู้ว่าสายไหม-สุขาภิบาล 5 มันคือรถติดนรกจริงๆ

คือแบบนี้ครับ บ้านผมอยู่แถว สายไหม-สุขาภิบาล 5 คือจะต้องผ่านถนนสองเส้นนี้ทุกเช้าเย็น ก็รู้แหละว่ารถติด ทั้งวันธรรมดาและเสาร์ อาทิตย์

ตอนนี้ย้ายมาเช่าห้องอยู่ให้ใกล้ขึ้น เพื่อลดชม.การเดินทาง คิดว่ารถได้นิดหน่อยก็ยังดี ได้สุขภาพเพิ่มขึ้น
คือห้องไม่ได้ใกล้ขนาดเดินเท้าไปได้ แต่นั่งรถเมล์ประมาณ 5 ป้ายก็ถึง
หลังจากนั้น ผมรู้เลยว่า สายไหม-สุขาภิบาล 5 นี้มัน รถติดแบบผิดปกติไปแล้ว เพราะมันติดทุกเช้า กลางวัน เย็น ธรรมดา เสาร์ อาทิตย์ ไม่มีวันหยุด

ความรู้สึกเหมือนได้ออกจากกะลาไปเลยยยยยยยยยยยยยย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่